Hạng C
3/1/10
848
7.254
93
Từ xa đã thấy anh ấy lấn hết sang làn em rồi, em cứ nghĩ anh ấy sẽ về lại khi tới gần (taxi nó còn phải vậy :D), ai dè gần sát rồi mà anh ấy vẫn ép quá làm em phải đánh sang phải sát mấy con ranh con đi ngược chiều. Chạy qua rồi em cũng thấy mình hơi chủ quan :(

Liệu có phải ở gần đầu giây thứ 4 em phải lấy sang phải trước và thật chậm lại trước mấy con ranh con kia để nhường anh ấy mới là hợp lý?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Nó né cái xe 3 bánh chạy phía trước. Anh cứ đi thẳng, tự nó sẽ rà thắng nép vô thôi

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Thông thường khi gần tới thì em nhá đèn báo hiệu giao nhau, nếu xe đối diện vẫn lấn lane thì em dừng xe luôn chứ không lách vào trong sẽ gây nguy hiểm cho mình và xe cùng chiều.

Né phải như bác rất nguy hiểm nhé :)
Bác nói qua chuẩn, nhá đèn có thể nhá vài lần, rà thắng giứ cứng tay lái và như bác nói có thể dừng hẳn. Nhưng.... thường em chỉ làm thế với xe 16 chỗ trở xuống. Có chuyện gì cũng nhẹ nhàng hơn.:3dchoctuc:

Hạng C
3/1/10
848
7.254
93
Thông thường khi gần tới thì em nhá đèn báo hiệu giao nhau, nếu xe đối diện vẫn lấn lane thì em dừng xe luôn chứ không lách vào trong sẽ gây nguy hiểm cho mình và xe cùng chiều.

Né phải như bác rất nguy hiểm nhé :)

Khi gần sát mà thấy nó có vẻ không chịu tránh em có nhá đèn (coi kỹ clip có thấy kính xe nó sáng lên). Né thế xong em cũng thấy nguy hiểm :)

Lựa chọn cứ đi đúng làn hoặc dừng lại em cũng hay làm vậy nhưng mà cũng rủi ro lắm (rủi ro là rắc rối, chứ mình thì không sai):

1. Nếu gặp thằng khùng, thằng xỉn thì mình mà không tránh là nó phi vào thật.
2. Gặp thằng lái non mà lại đi láo, tới lúc nó thấy buộc phải tránh thì có khi không kịp.
3. Hên nhất là thấy ko lấn được nó sẽ tránh mình.

Nó cũng giống như ở mấy khu Sky, Hưng xyz gì đó, thường xuyên có các anh quẹo trái ầm ầm và coi như đi thẳng nó phải né mình, đi thẳng mà cứ cậy đi đúng là có khi nó ủi vào thật luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Nếu là em ngay từ đầu em sẽ giữ thẳng tay lái. Không phải muốn đấu đầu với nó, mà chủ yếu để có khoảng trống bên phải có gì mình còn có đường lách nếu gặp thằng khùng và tỏ thái độ không nhường cho nó. Chứ dở dở ươn ươn như bác chủ nó mà đánh lái nhẹ qua phía bác tí nữa chẳng lẽ bác xúc mấy em đi bộ.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
8/5/16
2.226
5.949
113
Anh ấy ko dám lấy vô phải vì bên trong ảnh là một đống xe máy vừa vượt qua + cái xe hủ tiếu. Trường hợp này cứ xem như ảnh vượt chướng ngại vật bên phải nên lấn qua trái, đúng bài thì ảnh phải ra signal trái để báo nữa, ảnh đang vượt rồi nên bác chủ nhường bằng cách giảm tốc là đẹp rồi.
Đến nản với đường xá ở ta, đường thì hẹp, lề đường thì bị chiếm dụng bởi các hộ KD, lòng đường thì hàng rong lấn chiếm, người đi bộ thì bang bang...:confused:

• Like
Reactions: nttanmam