Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Em xin đi thẳng vào vấn đề là khúc nguy hiểm bất ngờ khi trời mưa. Xe ngược chiều chạy toé nước sang bên làn đường của mình. Tài nào yếu thì sẽ lắc tay lái hơi bị nguy hiểm.[pagebreak][/pagebreak]

Trên đường dẫn vào đường cao tốc TRUNG LƯƠNG hướng TP.HCM -> TIỀN GIANG .
Ngay khúc cua như hình sau :
Tình huống và vị trí nguy hiểm trên đường dẫn vào cao tốc Trung Lương

có vũng dọng nước, các xe chạy nhanh sẽ tạc nước sang bên đường. Như vậy đi hướng ngược lại sẽ gặp vấn đề là bị té nước.

Ok phần của em đây , xin xem hình minh họa trước:
Tình huống và vị trí nguy hiểm trên đường dẫn vào cao tốc Trung Lương

em đi hướng cao tốc ra QL1A đến khuc cua thì gặp cảnh này.

Các bác xem video phút thứ 2:20 trở đi nhé :
Khúc này em chạy khoản 55Km/h nếu cao hơn và xử lý không kịp chắc tông vào con lương ngay khúc cua.
Ơn giời em thực hiện tốt tình huống khẩn cấp: rút chân ga , đạp chân côn , đạp nhấp thắng , bật cần gạt nước loạn xạ để lấy lại tâm nhìn.

P/s các dừng quan tâm cái đồng hồ trên cam hành trình , nó sai nhé. Tiện đây cho em hỏi luôn có cách nào giờ trên cam hành trình không bị sai khi tắt máy xe không, em đội ơn ạ !

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Em xin đi thẳng vào vấn đề là khúc nguy hiểm bất ngờ khi trời mưa.
Trên đường dẫn vào đường cao tốc TRUNG LƯƠNG hướng TP.HCM -> TIỀN GIANG .
Ngay khúc cua như hình sau :
View attachment 507517
có vũng dọng nước, các xe chạy nhanh sẽ tạc nước sang bên đường. Như vậy đi hướng ngược lại sẽ gặp vấn đề là bị té nước.

Ok phần của em đây , xin xem hình minh họa trước:
View attachment 507516
em đi hướng cao tốc ra QL1A đến khuc cua thì gặp cảnh này.

Các bác xem video phút thứ 2:20 trở đi nhé :
Khúc này em chạy khoản 55Km/h nếu cao hơn và xử lý không kịp chắc tông vào con lương ngay khúc cua.
Ơn giời em thực hiện tốt tình huống khẩn cấp: rút chân ga , đạp chân côn , đạp nhấp thắng , bật cần gạt nước loạn xạ để lấy lại tâm nhìn.

P/s các dừng quan tâm cái đồng hồ trên cam hành trình , nó sai nhé. Tiện đây cho em hỏi luôn có cách nào giờ trên cam hành trình không bị sai khi tắt máy xe không, em đội ơn ạ !

Cái này là do cục pin chạy giờ của cam bị hư rồi đó bác.
Đem ra thay pin mới là xong.
Cam hành trình của em xài khoảng 1 năm cũng bị vậy

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Em vốn không hảo đi cao tốc , nhưng dạo này công an cứ thích qua cao tốc hay sao ấy. Đi đường tránh chợ Đệm cũng bị hướng dẫn qua cao tốc.
Hôm chủ nhật đi đường dẫn cao tốc (sài gòn đi miền tây), xuống cầu chợ đệm xxx vẫy vào, ngồi im trên xe, xxx tới gõ cửa nói vẫy nhầm kêu mình đi. Làn đường có mình mình mà nhầm gì

4/4/15
461
461
63
47
Bình thường thôi, đi lúc trời mưa thì tình huống như vậy sảy ra là ko hiếm rồi.
Mình cũng gặp một vài lần như trường hợp trên, nhưng đi trên đoạn đường thẳng Q lô 22, gần cầu an hạ khúc đồng ruộng, xe lớn bên ngược chiều chạy tác nước bay qua phủ đầy lên kính lái xe mình. một cảm giác hết hồn ngoài dự đoán.