Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Chào các bác,

Hôm nay em có dịp đi xe máy xuống Bà Hom - tỉnh lộ 10 và quan sát ô tô thì em thật sự không biết đi sao cho đúng và dọc đường có đến mấy chốt xxx nên mạo muội hỏi các bác hay đi đoạn này

Hướng từ SG -> Long An

ngay đầu đoạn TL10 được mở rộng là có con lươn cứng, có biển cấm ô tô vượt, vạch đứt quãng, 2 lane. em thấy tất cả xe ô tô đều bò lan sát con lươn, max là 50, có 1 đoạn cả đoàn lê thê vì có chiếc container rùa, không ai dám qua lane bên phải. thỉnh thoảng có chiếc xe bus chạy tuyến Long An "vượt phải" và cả đoàn xe đu theo. đoạn này qua rất nhiều giao lộ với các đường nhánh nhưng không thấy biển "cấm vượt" lập lại.

xe máy ai cũng đi lane bên phải, xxx canh me bắt lỗi "lấn tuyến" (cả đoạn đường chẳng có 411, 412 gì).

Hướng Long An -> SG, từ cầu kênh Xáng

Chỉ có bảng quy định tốc độ, chẳng có 411, 412 hay cấm vượt gì cả và tình cảnh cũng tương tự :(

Các bác giúp em với. Sáng nay em bận việc gấp chứ không là lấn tuyến vào chiến với xxx xem sao rồi

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Up lên để các bác tư vấn ạ!
Em từ Vũng Tàu, dự định đi Đức Hòa - Long An qua tỉnh lộ 10 này.
Em tính đi qua Hầm Thủ Thêm xong rẻ phải QL1A và rẻ phải TL10 này để đi về Đức Hòa.
Lần đầu tiên đi cung đường này, nên nhờ các bác chú ý thêm giúp cần để ý gì không ạ?
Cung đường trên là em google ra, chứ chưa từng đi qua!

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Bác cho em hỏi ké là từ Quốc Lộ 1A vào TL 10 có cấm xe hơi không?

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Từ HT Thiêm đi đại lộ VVK về bùng binh Phú Lâm vào Bà Hom đi về Đức Hòa dễ hơn đó bác. Chú ý chỉ cho oto 1 chiều ra từ Bùng binh đến QL1A, chiều vô cấm oto nhé.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Từ HT Thiêm đi đại lộ VVK về bùng binh Phú Lâm vào Bà Hom đi về Đức Hòa dễ hơn đó bác. Chú ý chỉ cho oto 1 chiều ra từ Bùng binh đến QL1A, chiều vô cấm oto nhé.
Bác tư vấn giúp thêm, nếu từ Tỉnh lộ 10 em đi về Hầm TT lại thì nên đi đường nào vì Bà Hom lúc này cấm 1 chiều!

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Đường này còn một chỗ không hiểu nữa là đến những đoạn hở quay đầu thì chỉ vẽ mũi tên quay đầu, vậy đi thẳng là không tuân thủ vạch kẻ đường?