4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Sáng nay lang thang Long An kiếm mồi, vô tình lọt chân trước phải như vầy đây:

Uploaded with ImageShack.us

May quá, mượn xe đạp chú bé vé số vô công trường gần đó mượn được sợi cáp 12mm, dài ~10m (thế CMND + 200k), do xe ko có móc kéo sau nên đt nhờ F1Racer hướng dẫn cách luồn cáp vào xe (hồi xưa xe nhà binh thì bạ đâu cũng cột được, nhưng giờ xe mình thì tự nhiên kỹ), sau đó may lần 2, rước được ông vua ọp dót này :

Khi ông vua gồng mình kéo, cả vùng đất dưới chân rung theo và...bồng bềnh, thì ra là vô nhầm chỗ đất ko chân...

Cuối cùng cũng rút được cái giò lên...

Kết luận: trước mắt phải mua ngay sợi cáp, từ từ sắm cái tời điện và gá lắp cho e nó ! Hết ạ !

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chúc mừng a nhé, thoát nạn rồi ??
Nhìn cái hình, khi máy cày kéo, mình lên xe đạp nhẹ phụ tí là lên ngay thôi a.
Kéo theo kiểu thòng dây qua cầu vậy sẽ không bị dính cáp vào nhíp, giật cũng không bị lệch nhíp.
Đi xa, nếu có thể mua cái tời Ironman 12.000lbs chỉ khoảng 15 chai, thiết kế kiểu xách tay, gắn đầu, đuôi gì cũng kéo được. Tình huống này mà chỉ có một tời trước thì cũng nguy.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
F1racer nói:
Chúc mừng a nhé, thoát nạn rồi ??
Nhìn cái hình, khi máy cày kéo, mình lên xe đạp nhẹ phụ tí là lên ngay thôi a.
Kéo theo kiểu thòng dây qua cầu vậy sẽ không bị dính cáp vào nhíp, giật cũng không bị lệch nhíp.
Đi xa, nếu có thể mua cái tời Ironman 12.000lbs chỉ khoảng 15 chai, thiết kế kiểu xách tay, gắn đầu, đuôi gì cũng kéo được. Tình huống này mà chỉ có một tời trước thì cũng nguy.
Hì hì, thoát được mừng thật, ko có ông vua ọp dót đó thì cũng căng ! Lúc kéo, a có lái phụ họa như e nói !
Vụ cái tời, chắc chắn a sẽ trang bị thôi, nhưng hôm nào a e mình cafe để a học hỏi kỹ đã, a chưa biết khung giá cho nó có ả hưởng gì tới xe không, dễ làm không, nếu khi gắn sau thì làm sao câu accu v.v...

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Hôm nào rảnh rỗi em chạy xe qua gần nhà a cafe rồi xem cái tời xách tay luôn.
Bắt cũng dễ lắm anh. Dây điện, tời, có thể tháo rời, khi gặp sự cố gắn vào chưa tới 5 phút.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
F1racer nói:
Bắt cũng dễ lắm anh. Dây điện, tời, có thể tháo rời, khi gặp sự cố gắn vào chưa tới 5 phút.
OK, tks e, nhớ rủ Sơn nữa nghen !

teana nói:
navara phải ko bác
Đúng rồi bác ạ!

Hạng B2
9/1/14
149
37
28
TP.Hồ Chí Minh
4x6 nói:
F1racer nói:
OK, tks e, nhớ rủ Sơn nữa nghen !

teana nói:
navara phải ko bác
Đúng rồi bác ạ!
rủ đây nữa nha anh râu :)