Tập Lái
20/12/05
3
0
0
Các bác xem vụ tai nạn này
http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2006/06/582703/

Hạng B2
29/3/05
108
0
16
RE: TNGT hy hữu này các bác

Cách đây gần 20 năm tôi có anh Bạn cũng bị tai nạn chân chống xe xuyên qua bàn chân, nhưng chỉ là chân chốn xe đạp nên nhỏ hơn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Lại mấy chú taxi. Cứ xãy ra việc là bộc lộ những yếu kém trong ứng cứu xử lý: Sao họ không chở bộ hàn cắt gió đá, để cắt, rút ngắn thời gian tháo càng chống sau (45p). Em từng chứng kiền việc người đi xe máy cho bàn chân trái vào bánh ô tô khi chờ đèn xanh ở ngã tư Hai bà Trưng- Võ Thị Sáu SG, nhưng đó là do vô ý.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hihi... Nói như bác thì dễ, nhưng không biết lấy đâu ra bác ạ, có nó thì khỏe rồi, nếu ở xưởng em làm phát là xong ngay. :D:D
Đúng là xui xẻo chả cái nào giống cái nào :):)

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

Trời, nhìn thấy ghê quá các Bác nhỉ, theo Bác phantan nếu lấy gió đá cắt thì....nghe mùi thịt nướng luôn Bác nhỉ:(

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Tôi nghĩ là có nhân viên y tế thì nên dùng thuốc Xịt gây tê, rút chân chống ra khỏi chân thì hay hơn.(làm cho nạn nhân đỡ đau hơn)
Chắc họ không nghĩ là có một tai nạn hy hữu đến vậy.....

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

Trích đoạn: petrol
Tôi nghĩ là có nhân viên y tế thì nên dùng thuốc Xịt gây tê, rút chân chống ra khỏi chân thì hay hơn.(làm cho nạn nhân đỡ đau hơn)

làm sao mà rút như vây được bác, nó mắc vào cái gì ở trong thì đứt mạch máu, dây chằng hay gãy xương như chơi!!!! xem phim dã sử, các chiến binh bị trúng tên, cũng phải bẻ gãy thân mũi tên đi cho đỡ dài, vẫn để mũi tên cắm trong người, lên xe cấp cứu mà vào bệnh viện mổ ra đó thôi, có ai dám rút đâu

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: npt

Hihi... Nói như bác thì dễ, nhưng không biết lấy đâu ra bác ạ, có nó thì khỏe rồi, nếu ở xưởng em làm phát là xong ngay. :D:D
Đúng là xui xẻo chả cái nào giống cái nào :):)

Cắt gió đá vậy nó là kim loại nó dẫn nhiệt làm bỏng chân của nạn nhân thì seo bác?

Em nghĩ không nên rút chân nạn nhân ra khỏi cái chóng ( chỏi xe ) ngay lập tức. Vì nếu rút ra sẽ làm cho máu chảy ra nhiều hơn, và nạn nhân sẽ đau hơn. Vả lại trong lúc nguy kịch. Ta chỉ nên giải cứu nạn nhân một cách nhanh nhất và đưa đến bệnh viện gần nhất, để có đủ dụng cụ y khoa mới tiến hành giải phẩu lấy cái chống xe ra ạ. ;)

Xem ảnh thấy tội nghiệp thật ! :(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

À bác chain mới tậu avatar mới: Ấn tượng đấy bác...Việc cắt chân chống bằng gió đá không làm nóng đến chân nạn nhân vì: Chiều dài chân chống gần 200mm, chưa tính phần găm vào chân nạn nhân và là ống rổng, do nhiệt độ cắt cao lưởi cắt nhỏ nên cắt nhanh, (nhiệt chưa kịp tăng cao toàn vật cắt) so với cắt bằng hồ quang điện, nếu vết cắt gần làm nóng còn có thể giảm nhiệt bằng cách phủ vải ẩm có đẩm nước. Các bác cứ lấy thử đoạn ống d 18, L 250 cấm một đầu cho thợ họ cắt là biết ngay.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác phantan có vẻ rành vụ cắt xẻ này nhỉ! Bác có làm gì dính đến cơ khí hả bác? (em hỏi ngoài lề tí :D)