Hạng B2
18/11/14
108
54
28
43
Ngày mùng sáu năm ất mùi. Mình mang sính lễ ra Bến xe Miền Tây rước em Spark trắng Ngọc Trinh về.
Vừa rước về 1 tuần mình đã cho em đi giải phẩu thẩm mỹ. Mời anh em chiêm ngưỡng và chém ít thôi. Keke
1. Dán Decal theo phong cách Transformer. Vì xe spark này cũng xuất hiện trong phim nên biến em nó thành robot biến hình là hợp lý nhất. Ý tưởng và mẫu mã do em kiếm trên mạng về và nhờ bác cdesignads làm giúp. Riêng decal Mâm do bác ấy thiết kế.
2. Led mí, gương tự gập, tự động lên kính em làm bên bác N PROTEC. Bác Linh rất nhiệt tình. Hôm đó vì vợ hai của em mà bác ấy thức đến 12h khua. Còn nợ bác ấy ly cafe.
3. Dán phim, và phủ nano cứng hãng tặng. Chervolet An Thái làm việc ok lắm, giảm em đủ thứ còn tặng thêm phủ nano, dán phim,. . . Tính đi phủ gầm, mà ai dè Hảng phủ cho luôn rồi. vậy mà không báo cho em biết. Làm em bị hố. Hic

Attachments

Hạng D
9/2/10
1.359
515
113
37
Bộ tem ngầu đó bác, bác chạy được nhiêu km rồi? Máy với hộp số chạy đc không bác?

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
hic em xin lỗi nhưng cho em khuyên chân thành 1 câu:
bác gỡ giúp em mấy cái con giun ở đầu xe đi ạ, xấu + cải lương lắm
Với lại xe màu trắng, thì em nghĩ bác nên tạo decal đơn giản, với đường sọc và chạy dọc thân xe 2 bên, không cần rườm rà, vậy sẽ làm cho xe có vẻ thể thao và cứng hơn, màu thì có thể là xám, đen hoặc đỏ tùy thiết kế decal nhưng ko nên quá rườm rà và to quá.
Thiết kế dán decal của bác hiện nay nó hơi bị rối, bác tham dán quá nên ko có đâu là điểm nhấn + thiết kế đó theo quan điểm của em là không phù hợp với con xe của bác.
Thân

Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
XL bác chủ cá nhân em không thấy đẹp ạ .Xe của bác dán nhiều chi tiết quá ạ , Bản thân Spk đã nhiều đường nét rồi nên theo ngu ý của em thì bác nên dán họa tiết đơn giản hoặc đường thẳng , hoặc mảng trang trí lớn ở phía dưới của hông và cửa xe thôi ạ . Mầu sắc cũng không nên tương phản quá ạ

• Like
Reactions: gnosis
Hạng B2
18/11/14
108
54
28
43
Cám ơn góp ý của các bác. Em sẽ nghiên cứu thêm.
Về máy thì chạy ok. Hơi yếu lúc đề ba. Nhuwng chạy quen rồi thì ko sao. Đang nghiên cứu lắp cái đồng hồ cho xe. Và đổi vỏ lên 185

• Like
Reactions: trunggia