Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
Hôm vừa rồi đi Mũi Né tôi có chạy thử đoạn đường mới ra Hòn Rơm lên được đến 125km/g thì thấy có vẻ bắt đầu khó điều khiển. Vậy chắc cao lắm cũng chỉ được 130km/h với đường VN... thế thì chậm quá nhỉ :D:D:D

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16
RE: Tốc độ tối đa Vitara đường VN

Nó còn tuỳ vào nhiều yếu tố nữa chứ bác : xe gì; bao nhiêu người đi, có ngược gió không.... với lại chỉ một đoạn đường thế làm sao kết luận được cả Việt nam, Em đã từng chạy 160km/h ở đường 1B rồi này.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Bác bman đi Nha Trang đoạn Cà Ná thử mới được chứ! Đại loại là thử tốc độ nên chở gần gần đủ "tải" cho an toàn!

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Thôi chết, gửi bài xong mới thấy bác nói Vitara [&o][&o] (tại diễn đàn mới quá em chưa quen). Em bỏ yếu tố xe gì nhé và em confirm lại là không phải chạy 160km/g bằng Vitara. Các bác thông cảm nhé, em định sửa bài trên thì hệ thống cứ bắt đăng nhập dù em đang lù lù ở trong, không có ý định câu bài :D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Đúng là hôm đấy bão số 2, gió thổi từ biển vào sườn xe tương đối mạnh, mà xe lai chỉ có 2 người, nhẹ tênh. Chắc chuyến xuyên Việt tới phải đi thử đường HCM xem thế nào!

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Em đã chạy lên 120km/h ở đường Pháp Vân rồi, hôm đấy chở 4 người và khá nhiều hàng, nói chung là cũng thấy bắt đầu hơi nhanh. Vả lại nếu có gió ngang thì xe cao sẽ hứng nhiều gió hơn, nên cũng thấy xe hơi lạng 1 chút.

Tuy thế, chúng ta cứ sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật của nhà nước thì cứ 70-80 mà chạy là xong. Càng đi chậm càng mau đến, hihi.

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Đúng đấy bác, cứ vào đường HCM thử là ngon nhất. Em đã được đi đường đó rồi, từ Quảng Trị tới Quảng Bình. Tiếc là em đi đêm nên không ngắm được cảnh, đường hơi nhỏ nhưng vắng người mà lại không có chú Núp nào đỡ sợ.

Hạng B1
17/6/04
52
0
0

Chào các bác

Em thắc mắc tại sao máy Vitara trông nhỏ, đứng ngoài nghe hơi ồn và đề pa không bốc lắm ( em mới chạy thữ thôi )

Em đang dụ tay GĐ người nước ngoài trên Bình Dương để lại cho em , hi vọng đỡ được vài ngàn

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Nói chung chạy xe thì phải quen quen 1 lúc mới đánh giá được.
Vitara máy 1.6 16 van là tương đối mạnh mẽ, tuy nhiên bản thân xe cũng hơi nặng nề 1245 kg nên có khi bác cảm thấy ko bốc lắm. Riêng tôi chạy thấy rất OK, đi đường trường, rơi dép 1 cái là vượt Land, Camry 3.0...

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Thế các bác định two fast two.. àh. Xe địa hình mà bác chạy tới 130 km/h không bằng xe sedan là đúng rội