Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
Tôi đã sử dụng chiếc Fiat Siena 1.6 HLX. Quả thật là rất thích. Do có nhiều người dọa về phụ tùng khi hỏng hóc phải thay thế nên đành phải bán đi. Sau một hồi chạy nhiều loại khác mới thấy mình dở hơi quá. Số tiền bán được chỉ có thể mua được anh KIA SPECTRA chạy rồi hoặc TOYOTA cũ.
Xem vụ đua xe khủng khiếp ở Vũng Tàu hôm qua mới thấy nên quan tâm tới vấn đề an toàn trong sử dụng.
Anh Fiat có lẽ đáp ứng được yêu cầu này (nhất là Albea). Nếu MeKongAuto có phương sách gì đó để phát triển được thương hiệu Fiat ở VN thì dân ta được dùng đồ tốt. Tôi đang muốn tìm mua chiếc Albea 1.6 mà chưa kiếm được. Mới tham gia Diễn đàn được ít bữa mà thấy sôi động và vui, mong bác nào có thông tin chỉ dùm và tôi sẽ cố gắng tham gia diễn đàn cùng anh em. Có lời cảm ơn anh em đã đọc tâm sự của tôi.
E-mail: [email protected]
ĐT: 0904555049

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Tôi đã từng dùng Fiat và đang tìm mua lại

Vấn đề là chỗ phụ tùng hỏng hóc mà bác nói, dù có bền rồi sẽ hỏng, ở tp lớn không nói gì, tỉnh lẽ khó tìm và chờ thì buồn.:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đúng đấy, phụ tùng chính hãng nào cũng mắc cả nhưng Fiat thì phụ tùng không được bán rộng rãi, muốn mua thì chỉ có hãng bán thôi. Còn như TOY thì không mua trong hãng thì ở ngoài bán cũng nhiều và rẻ, chính vì vậy mà nhiều người chọn TOY hơn.

Hạng B1
14/3/07
72
0
0

CÁC BÁC NÓI THẾ NÀO ẤY CHỨ MÌNH ĐI FIAT SIENA 1.3 (2003) CHẠY RẤT TỐT , TỪ LÚC MUA TỚI GIỜ CHƯA BAO GIỜ THỢ ĐỤNG ĐẾN MÁY , DO TẢI NẶNG NÊN MỚI CHỈ THAY CĂP PHUỘC SAU , THAY NHỚT , LỌC XĂNG, NHỚT, BÌNH ĐIỆN......MÀ ĐỒ CỦA FIAT Ở NGOÀI BÁN CŨNG NHIỀU NHƯNG PHAI CHỊU KHÓ DI LÙNG.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bác nào không thích thì cứ chê thôi. Nhiều khi bị thợ "bơm vá" mà ngại dùng. Thử chạy mấy anh "đẳng cấp" mà xem, chỉ cần hắt hơi, sổ mũi hay mấy anh nghiện vặt cái gương là "toi" luôn.
Là thế nào để post được anh lên cho các bác xem các mẫu xe tương tự của các hãng khác để cho mọi người thấy "kinh hoàng" luôn.

Tập Lái
16/6/07
30
0
0
Xì Gòn

Em cũng đang định dòm ngó em Fiat Siena ELX, Nghe bác nói thêm 1 niềm động viên cho em. Có 1 chiếc Date cuối 2002, Màu Trắng kêu 9000$ các bác thấy có được không ah, Tư dzấn dùm e với . THANKS

@@@@

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Trích đoạn: longphuong

Em cũng đang định dòm ngó em Fiat Siena ELX, Nghe bác nói thêm 1 niềm động viên cho em. Có 1 chiếc Date cuối 2002, Màu Trắng kêu 9000$ các bác thấy có được không ah, Tư dzấn dùm e với . THANKS

@@@@
Nếu xe còn tương đối, thì thương lượng chủ xe bớt vài tờ rồi cưới thôi. " của mua là của được ". Mua sớm hưởng sớm bác ơi !

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Tôi cũng hay tìm kiếm Fiat ở các trang sau, bác vào tham khảo (thêm thôi nhé). Còn khi mua thì nên có anh em (thân) chuyên gia về xe.
- http://www.saigoncar.com.vn
Trang này khá phong phú về xe và dễ xem, dễ tìm, có ghi về giá bán;
- http://www.muaban.net
Trang này rất tổng hợp trong đó có mục riêng về ô tô cho từng khu vực và các loại xe riêng.
Chính tôi cũng đang đi tìm Fiat - Nhưng tôi thích anh Albea 1.6. Riêng bác thì tôi chỉ có lời khuyên chân thành là thế này:
Cần mua được xe chính chủ (là tốt nhất); Thứ đến là xe phải được giữ gìn và chưa đi nhiều lắm; Vấn đề giá chưa phải là tất cả (mà có thể là cuối cùng). Riêng chiếc xe bác nói tôi nghi có thể là Taxi thải ra (vì loại này taxi dùng rất nhiều)
Theo tôi, mua xe chính chủ, nguyên bản, đẹp, đi ít thì giá cao một chút cũng nên mua. Chúc bác may mắn.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Riêng đồ của Fiat thì tiết lộ cho các bác biết là hiện tại đồ TQ và Taiwan khá nhiều và không đắt lắm. Chỉ có đồ chính hãng thì giá mới cao (tất nhiên đồ Tàu thì tàu tàu thôi).
Tôi ở HN, đã xuống tận xưởng (gần Ngọc Hồi để xem rồi)

Hạng B1
14/3/07
72
0
0

MÌNH THẤY BÁC PHƯƠNG CƯUNET NÓI RẤT ĐÚNG , GIÁ KHÔNG THÀNH VẤN ĐỀ , CAO MỘT CHÚT NHƯNG PHẢI CỐ GẮNG TÌM XE NHÀ MÀ NUA ,ĐỪNG HAM RẼ MÀ MUA XE TRÔI NỖI NGUY HIỂM LẮM VÌ TIỀN SỬA XE CŨNG VÀO ĐÓ .BẠN MÌNH ĐANG TÌM CON FIAT SIENA ĐỂ MUA NHƯNG 4 THÁNG RỒI VẪN CHƯA MUA ĐƯỢC VÌ XE NHÀ HỎI THÌ KHÔNG AI MUỐN BÁN , CÒN TRÊN BÁO MUA BÁN THÌ TOÀN LÁI , RẼ THÌ CÓ RẼ NHƯNG MÁY MÓC NHÌN KHÔNG MUỐN MUA .CÒN RA SALONG OTÔ THÌ TOÀN XE TÂN TRANG LẠI , NHÌN MÁY MÓC TOÀN DẦU BÓNG THẤY GHÊ.