Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
29/7/11
12
0
0
Mình thường hay ăn quán này, các bạn cứ muốn mình chụp hình post lên, nhưng cái muốn chụp (hương vị) thì không thể chụp, còn hình hột vịt lộn thì ai chả biết. Còn hôm gặp Tăng Thanh Hà và bạn trai vô quán là tình cờ làm sao chụp, với lại người ta có cho chụp không?
Thôi thì cố gắng viết thêm cảm nhận cho các bạn cùng biết nhé :
Quán Kim Thảo chỉ bán duy nhất 1 món hột vịt lộn và thức uống sau 15h chiều. Có lẽ hột vịt lộn luộc (hấp) ở đây ăn ngon nhất Sài Gòn. Cái bếp nằm bên trong cho nên cũng không biết luộc hay hấp nữa. Quán có kỹ thuật riêng chế biến muối tiêu (cay thơm phưng phức và bỏ vô miệng là tan nhanh liền – rất độc đáo ) và chanh ớt rau răm lúc nào cũng tươi roi rói, rau răm non và dòn chưa thấy quán nào có. Hột vịt không biết lựa ở đâu mà rất đều, ấp mề vừa ăn, nước cốt húp mằn mặn, ngòn ngọt, nong nóng , thanh thanh, ngon khó tả. Khách ăn đông lắm và đem về nhiều. Quán này vừa sân biệt thự vừa vỉa hè. Giá bán hôm nay đang là 6000 đvn/ trứng nóng hổi.
Có lần mình thấy một anh kia đi theo sau chị chủ quán nói rất tếu “ em ơi món hột vịt em làm ngon quá, em đừng bỏ nhé !” ( không biết là bỏ anh hay là bỏ hột vịt lộn ??hihihi), mấy đứa bạn đang ăn đều phì cười…
Thấy quán phục vụ tốt mà ngon nên mình post bài ủng hộ quán và giới thiệu cho mọi người.
Mình nói quá nhiều rồi, để cho ai có dịp ăn rồi post bài lên khen chê nhé.
Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một ăn, hihihihi
Địa chỉ quán : 104 Xuân Thủy, pThảo Điền, Quận 2, tp HCM ( qua cầu Sài Gòn, đường vào trường Đại học Văn Hóa). Bạn có thể vô web www diadiem com
rồi gõ 104 Xuân Thủy, web này có thể chỉ đường cho bạn trước.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/7/11
11
0
0
Hôm qua ghé ăn 4 hột dzịt, quán này đang có chương trình khuyến mãi : Ăn hột vịt lộn được tặng vé đi VũngTàu. Mà chỉ cần ăn 1 trứng cũng được phát vé nhé. Tôi chưa thấy quán bán hột vịt lộn nào mà ưu đãi khách rất cao như vậy. Tuần tới cả nhà tôi đi Vũng Tàu.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Sao mỗi lần vào box này cứ thấy cái màn tung hứng quảng cáo hột vịt lộn này nản quá. Các bác qcáo vừa vừa thôi, hoặc mang sang box chuyện ngoài lệ hay rao vặt gì đó giúp em cái.

Hạng B2
7/6/09
134
4
18
59
Có chổ đậu xe 4b kô các bác? em kô mún để V2 lẻ loi ngoài đường. Tks.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
BigM nói:
Có chổ đậu xe 4b kô các bác? em kô mún để V2 lẻ loi ngoài đường. Tks.

Đọc tới đây lại thấy thèm. Chút nữa ghé qua làm mấy hột mới được.

Công bằng mà nói, hột vịt ở đây khá ngon, ăn đáng đồng tiền bát gạo, đúng như bác chủ miêu tả. Ở SG khó tìm được nơi bán ngon như vầy, vì hầu hết các nơi khác đều luộc HVL đông lạnh không à. Luộc lên nhũn nhèo, chán lắm.
Ở đây, xe 4b thoải mái đậu sát vỉa hè trước nhà, sẽ được chủ quán trông chừng cho.
Mấy tuần trước mình có ghé qua quán Al Fresco trên Xuân Thủy - TĐ, chợt nhớ có thớt nói đối diện Al Fresco có HVL Kim Thảo. Mua thử Kim Thảo và kết tới bi giờ luôn.

Tập Lái
11/8/11
15
1
0
Bác chủ thớt PR khiếp quá ! Bác là người nhà của quán vịt lộn ah ?

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Ko lẽ vô diễn đàn mời các ae đi xe hơi đến ăn Vịt Lon ???
Nhảm quá....

Tập Lái
5/9/11
1
0
0
hollowman nói:
Mới làm 5 cái ở quán Thu Hà Biên Hòa . K biết HKT ngon hơn k ta :))

ở Biên Hòa có quán Thu Hà bán hơi mắc (8000d/trứng), ở Sài Gòn có quán Kim Thảo giá rẻ hơn ( 1 hột vịt lộn chỉ có 6000 đ ), còn nói về ngon chắc có lẽ em là người Sài Gòn nên em thấy Kim Thảo ngon hơn,hihihi, bác ghé ăn thử xem sẽ có cảm nhận cho riêng mình

Status
Không mở trả lời sau này.