Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Em là em rất ghét vụ thúc đít nhá nhá đèn bóp kèn inh ỏi, trong khi mình vẫn đang vượt xe trước chứ có phải chặn đường ai, cá biệt có trường hợp xe khác đang vượt mình, rồi một anh đổi làn để vượt xe đó lại gặp phải xe mình, kết quả mình bị nhá đèn bóp kèn thúc đít!
Mình cũng rất ghét cái vụ này! Làm giống kiểu đường này của ông bà bố mày để lại, mày giật đường của ông àh! Xi nhan chuyển làn cách cả tám chục mét là phía sau pha còi inh ỏi mắc mệt! Em gặp mấy ca này là đè đầu lại hết! Bực bội

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Sáng đi làm ở PV Đồng, xe máy tràn hết các lane dù chủ yếu chỉ cho lane ngoài cùng bên phải. Đi vào trung tâm, xe tuồn sang phía bên kia con lươn, hoặc lấn gần hết đường ngược chiều... Tới đèn, ráng tranh thủ cả 1-2 giây đèn xanh, rồi đèn vàng, thậm chí cả đèn đỏ, rồi tới giữa giao lộ thì kẹt cứng...
Ý thức quá kém, lại cái tâm lý bầy đàn, tranh thủ, sợ thiệt hơn ngta, nên ngày càng phổ biến, loạn cào cào... Ngán ngẩm với ý thức của dân VN.

Haha đồng cảnh ngộ! Bất lực nhưng sáng nào mình chơi trò giải trí cho hết bực Bác ơi! Trò dí còi vào đít :)))))

• Like
Reactions: te_te
Tập Lái
18/6/17
2
0
1
38
Em nghĩ có hai bài học cần lưu ý :

Bài học 1 : nếu ở chung với đống rác thì chẳng bao lâu sau các bác sẽ không còn thấy rác có mùi hôi thối. Kết luận : đừng làm sai, cho dù nhỏ, vì quen sai nhỏ sẽ sai to và sai to thì căng lắm, vì nhân quả không sợ tiền, không sợ quyền, nhìn bác Sơn PVN sẽ thấy, lúc lên đường vào trại giam không có thấy bóng dáng của "lãnh đạo" cấp côi nhận tiền trước đây đâu cả.

Bài học 2 : không cãi nhau với người ngu vì người ngu sẽ lôi bạn xuống cùng đẳng cấp với họ và hạ bạn bằng kinh nghiệm (vì họ có kinh nghiệm ngu lâu hơn bạn rất nhiều). Kết luận : nên tránh kẻ vớ vẩn và đừng tốn thời gian nói chuyện với họ, hãy dành thời gian quý báu cho Gia Đình bạn.

Ở đất nước mà vẫn còn người lấy cưa ra cưa bom để lấy thuốc bán thì các bác hãy kiên nhẫn để mọi thứ có thời gian thay đổi, nhưng đừng hùa với việc xấu vì kết quả sẽ chẳng hay ho gì. Nói đến đây lại nhớ ông cậu ruột bị mìn nổ nát không còn một mảnh nào to quá bàn tay, ông đi rà phế liệu kiếm bom về cưa lấy thuốc, chẳng biết là đáng thương hay đáng trách khi để lại vợ và 3 con. Khi xảy ra sự vụ thì mình tin là không có mấy người còn "ngẩng mặt lên trời hận đời vô đối" đâu các bác ạ.
Bac noi chuan qua! Thanks

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Ý em là trong trường hợp buộc phải vượt thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn lane trái chứ ko khuyến khích vượt lane khẩn cấp.
.............
Còn về bác nói vẫn chạy đúng tốc độ 120/60, nếu gặp thêm thằng ất ơ chạy song song với chủ thớt bác tính sao?!
Em xin tóm lại ý kiến cá nhân khi chạy xe trên cao tốc:
- Tuyệt đối không chạy vào làn khẩn cấp, trừ trường hợp bắt buộc theo hiệu lệnh như đường chính phong tỏa do tai nạn.
- Dù tốc độ cho phép là 120/60 nhưng không nên chạy quá chậm gây cản trở xe phía sau, cố gắng giữ làn phải kể cả chạy 110 120, làn trái chỉ dùng khi vượt.
Còn trường hợp bác nói 2 xe chạy ngang nhau với tốc độ chậm, thì rõ ràng xe bên làn trái chạy sai rồi. Trên cao tốc hay gặp mấy anh tải hay cont chạy thế này, kéo cả đòan xe rồng rắn phía sau trong đó có xe em (nhưng không có nghĩa là anh được quỳên vượt bằng làn khẩn cấp).

Tập Lái
24/7/16
16
9
3
38
Cảnh này thường gặp ngay gần đèn đỏ an Phú quận 2. Chạy ẩu đặc biệt mấy ông xe tốc hành

Tập Lái
26/12/16
4
0
1
39
Tội nghiệp cái xe bác ơi, do người cầm lái mấy xe này đa số là tài chạy dịch vụ.
P/s tài xế của cả chục xe Innova trong cty em cũng chạy kiểu này, không nắm luật, chạy cao tốc vẫn thúc đít bấm còi xào chẻ như chạy quốc lộ hồi trước. Ớn.
Không nắm luật còn nói ngu , nếu bạn chạy chưa hết tốc độ tối đa của lane mà bị đá đèn thì phải chuyển lane để nhường cho người ta .

Tập Lái
26/12/16
4
0
1
39
Mình cũng rất ghét cái vụ này! Làm giống kiểu đường này của ông bà bố mày để lại, mày giật đường của ông àh! Xi nhan chuyển làn cách cả tám chục mét là phía sau pha còi inh ỏi mắc mệt! Em gặp mấy ca này là đè đầu lại hết! Bực bội
Thế may là chú không gặp a ngoài xa lộ rồi đó .chạy ko hết tốc độ cho phép mà ko nhường đường là sẽ đc ăn cái phanh gấp của a nhé .

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Thế may là chú không gặp a ngoài xa lộ rồi đó .chạy ko hết tốc độ cho phép mà ko nhường đường là sẽ đc ăn cái phanh gấp của a nhé .
Vô học. Chạy không đúng tốc độ tối đa không nhường là sai nhưng trả đủa như vậy lại càng sai.