Hạng B1
17/10/12
77
28
18
quá thường, mấy thằng Toàn Thắng với Hoa Mai nó toàn chạy lane này, nhiều khi nó chạy cái vèo qua làm mình hết hồn hihi

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Không nắm luật còn nói ngu , nếu bạn chạy chưa hết tốc độ tối đa của lane mà bị đá đèn thì phải chuyển lane để nhường cho người ta .
Bác có đọc kỷ còm của tôi chưa, ngay cả chạy 110 120 tôi vẫn chuyển vào làn phải khi có thể, sẵn sàng nhường đường cho xe vượt quá tốc độ cho phép qua mặt, vì biết đâu người ta có việc riêng khẩn hay đơn giản chỉ vì thích tốc độ, đúng sai để CSGT xử lý.
Cái tôi nói ở đây là phía trước có xe, tốc độ phải giảm lại, mà mấy ông dịch vụ hay xe khách cứ bấm kèn thúc đít, như vậy là đúng hay sai? Bác thích hổ báo ngòai cao tốc thì tôi nhường thôi.

Tập Lái
29/6/15
10
17
3
40
Em cũng éo hiểu logic của bác, chạy nhanh ko có nghĩa là nguy hiểm, nếu vậy cao tốc đã ko mở cho chạy 120kmh. Đi 40kmh mà tông vào xe bồn thì còn nguy hơn 120kmh tông vào con chó nhé. Bác chắc éo bao giờ mệt mỏi với đường kẹt xe trong phố rồi lên cao tốc lại chịu đựng tiếp mấy người như chủ thớt? Phán nghe nhân cách vl, cuộc đời bác chưa bao giờ phi xe lên 120kmh? Chưa bao giờ ăn biên bản?
Ai cũng quý mạng sống, nếu có người thân bên cạnh thì càng cẩn thận hơn.
Em ko phải hay gì nhưng đường cho bao nhiêu em đi bấy nhiêu nếu có điều kiện quan trọng là phải kiểm soát được "người anh em" của mình. Gặp mấy người như chủ thớt đây 1 phần cũng góp sức làm kẹt xe.
Đường có 2 lane 120 chiếm hết mẹ 1 lane để bò 70-80 vậy xe sau phải làm sao? Như trong clip lane trái xe vượt ào ào, nếu xe nào đi sau chủ thớt muốn vượt trong tình huống này thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn vượt trái mặc dù sai luật.
Bác ơi... bác trả lời dài nhưng ko đúng ý nhỉ.?

mình chỉ nói về vấn đề vượt phải trong phần lane khẩn cấp. Bản thân mình dù khoa chịu nhưng cũng ráng lết 2-30km/h từ ngã rẻ long thành về tới quận 2 chứ ko dám bén mảng bước vô lane khần cấp.

Và vấn đề cần hiểu rõ thêm và bác cần thay đổi quan điểm.Sai là sai chứ đừng biện hộ cái sai. Vì lúc nào đó hậu quả mình sẽ nhận khá lớn. Mình lái xe thường nghĩ về hệ quả cho mình,xung quanh và người thân nên cố gắng tuân thủ luật để tự bảo vệ mình.

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
23/12/13
19
10
3
Bác ơi... bác trả lời dài nhưng ko đúng ý nhỉ.?

mình chỉ nói về vấn đề vượt phải trong phần lane khẩn cấp. Bản thân mình dù khoa chịu nhưng cũng ráng lết 2-30km/h từ ngã rẻ long thành về tới quận 2 chứ ko dám bén mảng bước vô lane khần cấp.

Và vấn đề cần hiểu rõ thêm và bác cần thay đổi quan điểm.Sai là sai chứ đừng biện hộ cái sai. Vì lúc nào đó hậu quả mình sẽ nhận khá lớn. Mình lái xe thường nghĩ về hệ quả cho mình,xung quanh và người thân nên cố gắng tuân thủ luật để tự bảo vệ mình.
Lái xe tuân thủ luật ko hẳn là an toàn đâu bác à, vài vụ xe con đang dừng đèn đỏ bị cont nó ủi tới chả biết đường mà lần. Đấy là e ví dụ cho bác thấy chứ ko liên quan đến chuyện này.
Em đánh giá khách quan là chủ thớt ko nên cản địa như thế và trong trường hợp đó vượt lane khẩn cấp "có khi" an toàn hơn. Em ko nói vượt như thế là đúng cũng ko khuyến khích điều đó. Vậy thay đổi quan điểm và biện hộ cái sai là gì hả bác?
Em đi xe nhanh, nhưng ko phải láo, em ko khiến ai "dậm thắng-đánh lái" vì mình, đường trống thì em chạy đến phạm vi cho phép, đường đông nếu nhường tiện hơn thì em sẵn sàng nhường ko như những loại dù chen thêm 1 mét cũng lấp lên chắn đường để rồi cả 2 phía cùng kẹt.
Tất nhiên em quý bản thân mình và người thân hơn ai hết. Tuân thủ luật nó ko giữ cho mình an toàn tuyệt đối, nhưng sự kiểm soát tình hình thì có thể, nên lúc nào đi xe cũng phải tập trung, chạy nhanh càng tập trung bác à. À nói như thế ko có nghĩa là em khuyên nên break luật đâu nhé, hồi mới lái thì hay bị nhưng giờ tốn 100k bánh mì cũng tiếc đứt ruột nên em hạn chế gần như tuyệt đối điều này.
P/s: Chém gió cùng anh em nhiêu đây thôi, em ngủ sớm để mai chạy xe ôm tiếp đây.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
haiz...... E đi có 40km SG-Trung lương camera đầy nhóc kìa!
có cả xe gắn logo OS nữa cơ. Loại khôn vặt bây giờ nhiều như loăng qoăng trứng muỗi ấy
Bác còn bán xe Kia Mor không ? em nhắn tin bên trang Xe cũ mà bác ko trả lời.

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Chưa xem clip đã đoán đoán được là anh nhà Thánh Toy rồi :)) chuyên giá vượt ẩu vs dí kèn!!! KAKAKAA

Hạng B2
28/7/17
136
126
43
49
hcm
cái này bình thường mà Bác chủ, bị Đúp 2 bên 1 lượt hoài cũng thấy BT mà, cuối đầu ra có xxx thì cứ xác định tốn bánh mì thôi. hehe Đẳng cấp xài tiền nó thế các bác ơi... hi hi