Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Thưa các Bác,
Gần đây e thấy rất nhiều bác quan tâm đất nền quận 9 (do hạ tầng được đầu tư mạnh, QH nhiều tiện ích hạ tầng xã hội cao như khu CNC I & II, Công viên phần mềm, SAMSUNG, INTEL, DH Fullbright...). Tuy nhiên , thông tin về các Dự án tại Q9 rất bị nhiễu loạn làm mọi người khó chọn được dự án phù hợp với túi tiền cũng như nhu cầu đầu tư cho mình
Vậy, đề nghị Bác nào biết về các Dự án đất nền Q9 thì cập nhật vào đây cho bà con tiện theo dõi nha. Cụ thể các thông tin cơ bản khi cập nhật gồm:
1. Tên Dự án (CDT)
2. Vị trí
3. tầm giá theo phân khúc từ thấp đến cao (phân khúc dưới 15 tr/2; từ 15-19 tr/m2; 20-29 tr/m2; trên 30 tr/m2...)
4. Pháp lý cơ bản (có sổ riêng hay chưa có, xong hạ tầng chưa, GPMB, QH 1/500, xây tự do hay xây theo CDT hay CDT xây thô...)
5. Ưu Nhược điểm ( Cái này quan trọng nè):
Các Bác nào đã đầu tư vào dự án cụ thể thì ghi tóm tắt thực tiễn kinh nghiệm về ưu hay nhược khi mua nền dự án đó nha (ví dụ giá mềm nhưng gần tuyến xe Cont chạy nên ko tốt hoặc ngập nước khi triều cường hay CDT xây thô giá cao hoặc CDT ko có uy tín vv)
Cơ sở dữ liệu đầy đủ sẽ là cẩm nang đầu tư rất tốt cho các Bác khi cầm tiền trong tay ....đỡ phải đi kiếm thông tin lòng vòng dễ tiền mất tật mang hay đầu tư nhầm dễ ôm hận thiên thu kakakaka

[BCOLOR=#ffffff]XIN MỜI CÁC BÁC[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]CHÚC MỪNG NĂM MỚI MẬU TUẤT 2018 HAPPY NEW YEAR[/BCOLOR]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/10/17
58
1.753
83
Sài Gòn
Đúng rồi, chủ đề hay. Nên tập trung lại các DA đất nền vào 1 nơi để ai có nhu cầu tìm hiểu cho dễ, k phải làm bài mới hỏi từng DA.
Em cũng hóng.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mời bác Phèo - trùm địa ốc Quận 9 - khai đao mở hàng . Xin trân trọng kính mời ....

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Có tính luôn các dự án phân lô bán nền ko vại? QH1/2000 dạng dân cư hiện hữu hay CDT nhỏ làm vài chục nên bán kiếm chênh lệch chơi ko? Dạng này phải thêm cài pháp lý như thế nào bơi vào ae biết để xúc hay né nha các bác

• Like
Reactions: Đồng xanh
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Thớt hay.
Có nên tránh các còm của sales để tránh bơm vá quá k bác chủ?

12/10/07
2.646
10.496
113
Thiết nghĩ nên có điều kiện:

Chỉ nên tổng hợp ngắn gọn từ chính người post thông tin:

Tên dự án / Vị trí / Chủ đầu tư / Điểm mạnh - Yếu / Giá / ...​

Không nên phản biện, thảo luận, chém gió, phân tích hay dở với từng dự án trong thớt để tránh đi lan man, một hồi lại rối loạn. Tránh chuyện đang bàn về dự án A thì lại có người mang dự án x/y/z vô làm rối đội hình, vì làm vậy thì một hồi sau là nó lại tùm lum giống mọi thớt khác.

Nếu hứng thú về dự án nào, đề nghị lập thớt riêng mà chém cho nó cô đọng, súc tích và quan trọng là không làm loãng 1 cái thớt thuần tính liệt kê danh sách.

Nếu có thớt riêng thì chỉ cần để link liên kết tagon vô là bà con tha hồ nhảy qua chém.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Thớt hay.
Có nên tránh các còm của sales để tránh bơm vá quá k bác chủ?
CHỉ có các sale mới có thông tin nhanh và sớm nhất các bác ạ. Nhưng chỉ mang tính liệt kê thôi ko nên chém nhiều

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Thiết nghĩ nên có điều kiện:

Chỉ nên tổng hợp ngắn gọn từ chính người post thông tin:

Tên dự án / Vị trí / Chủ đầu tư / Điểm mạnh - Yếu / Giá / ...​

Không nên phản biện, thảo luận, chém gió, phân tích hay dở với từng dự án trong thớt để tránh đi lan man, một hồi lại rối loạn. Tránh chuyện đang bàn về dự án A thì lại có người mang dự án x/y/z vô làm rối đội hình, vì làm vậy thì một hồi sau là nó lại tùm lum giống mọi thớt khác.

Nếu hứng thú về dự án nào, đề nghị lập thớt riêng mà chém cho nó cô đọng, súc tích và quan trọng là không làm loãng 1 cái thớt thuần tính liệt kê danh sách.

Nếu có thớt riêng thì chỉ cần để link liên kết tagon vô là bà con tha hồ nhảy qua chém.
Nếu vậy thì thớt dài chừng 1-2 trang là liệt kê hết rồi. Chắc cũng cần có thêm thông tin phản biện hoặc bình luận (ưu tiên từ chính chủ) để thêm nhiều ttin. Mục đích vẫn là cung cấp nhiều ttin về dự an như đã liệt kê, Người đọc cần chọn lọc ttin mình cần. Ko có dự án nào tốt nhất với mọi người, mà là DA phù hợp với ng đang tìm thôi. Mình góp thêm ý xíu vậy