Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Xe em sáng đề 2 lần mới nổ, em mang ra garage kiểm tra áp xăng thì kêu vẫn ngon lành nên bơm xăng ko phải. Giờ nó nói em phải kiểm tra nhiều cái khác như béc phun gì gì đó. Bác nào rành có thể cho em biết các cái liên quan có thể gây bệnh này ko ạ?

Triệu chứng là để qua đêm đề lên xe rung rần rần nhưng ko nổ ở lần đề 1, lần 2 thì vặn cái nổ ngay. 10 ngày như 1.
Chào bác. bác đang sử dụng loại xăng gì ah, bác thử đổi xăng xem sao, và bác kiểm tra luôn củ đề nữa là ok.

Tập Lái
12/4/17
7
1
3
22
Bác nào biết vị trí số máy cap 2010 nằm ở đâu trong xe ko e tìm hoài ko thấy

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Tổng hợp các loại phụ tùng và đồ chơi cho xe Chevrolet Captiva từ 2007-2014
Xe em đã đi 50k km giờ đèn vàng này bắt đầu nó báo các bác cho e hỏi bị lỗi gì chinphis thay thê bao nhui ạk captiva 2013

• Like
Reactions: truongan
Hạng C
23/1/06
618
19.819
93
51
Lỗi như vầy thì phải có máy scan đọc lỗi mới biết chính xác được. Khi đèn check engine sáng thì thông thường lỗi liên quan đến ECM / bướm ga (rất hiếm khi hư nhưng xui là bộn tiền ~ 13 chai, nếu xe bác chưa bao giờ vệ sinh bướm ga mà có hiện tượng máy bị đuối thì vệ sinh bướm ga sẽ ok) / sensor (đặc biệt sensor lamda khí xả hoặc cảm biến manifold absolute pressure (MAP) sensor) / hoặc engine vacuum leak

View attachment 678767 Xe em đã đi 50k km giờ đèn vàng này bắt đầu nó báo các bác cho e hỏi bị lỗi gì chinphis thay thê bao nhui ạk captiva 2013

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Lỗi như vầy thì phải có máy scan đọc lỗi mới biết chính xác được. Khi đèn check engine sáng thì thông thường lỗi liên quan đến ECM / bướm ga (rất hiếm khi hư nhưng xui là bộn tiền ~ 13 chai, nếu xe bác chưa bao giờ vệ sinh bướm ga mà có hiện tượng máy bị đuối thì vệ sinh bướm ga sẽ ok) / sensor (đặc biệt sensor lamda khí xả hoặc cảm biến manifold absolute pressure (MAP) sensor) / hoặc engine vacuum leak
E cám ơn bác ạk cai thằng kỹ thuật e nó cũng nói bị cảm biến khí xả gì đó nó kêu để vậy chạy cũng đc ko sao ... mà e thì ko thích vậy chút nào

Hạng C
23/1/06
618
19.819
93
51
Nếu là cảm biến khí xả thì bác cần thay sớm vì nó là nguyên nhân gây tốn xăng nhiều đó
Bác để ý xem nhiên liệu tiêu thụ có tăng hay không

E cám ơn bác ạk cai thằng kỹ thuật e nó cũng nói bị cảm biến khí xả gì đó nó kêu để vậy chạy cũng đc ko sao ... mà e thì ko thích vậy chút nào

• Like
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
View attachment 678767 Xe em đã đi 50k km giờ đèn vàng này bắt đầu nó báo các bác cho e hỏi bị lỗi gì chinphis thay thê bao nhui ạk captiva 2013
Chào bác. với lỗi check engine này nó có nhiều nguyên nhân liên quan như: bô bin đánh lửa, cảm biến oxy, cản biến trục cam, cơ,..., bác mang xe tới chỗ em em cho anh em thợ kiểm tra cho bác.

• Like