Hạng B2
15/8/09
193
1
18
TP HCM
www.otosaigon.com
Em xin mở thớt này để rút kinh nghiệm khi những em chân dài vi vu khắp nẻo đường xuân. Em xin mở đầu câu chuyện đầu năm he.... :) ..số là sáng mùng 1 sau khi chút tết bầu đòn thê tử rong rủi cở Pre xem hoa, chạy trên đường bộ chán leo xuống cỡ phà chạy tiếp ,,.. chán leo lên bờ vừa xuống phá F1 la lên con mắc bii bi quá.. mắt mài xanh lét ..làm mính hoảng qua vội nhấn ga leo lên cầu phà . Do nước ròng ..dấu cầu dựng đứng , em pre chờm lên híc một cái nhảy dốc cầu ..nhưng do chân ngắn quá cái bụng (yếu huyệt của pre 9x ) dập vô cái bản lề dốc cầu lủng 1 lỗ bằng ngón tay , máu chảy ra như mưa ...cho thằng nhỏ xuống bi ibi thì cũng vừa hết máu . Liền gọi cấp cứu Ga ra PP, Bác Dũng liền điều quân sách theo cái ca-te hộp số & thùng nhớt , cách sg 50 km ...cuối cùng thì sau 3 tiếng đồng hồ cũng được ứng cứu . Cám ơn Bác Dũng, và tiếp theo Em ko biết có em Pre nào có chuyện kể ko...he......

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Do cái máy của Pre thiết kế hơi thấp hơn so với các cái máy khác nên nó hay bị đụng gầm máy. Mà cái dễ đụng nhất là cac-te hộp số.
Thiệt hại cái đó cũng mai mắn rồi.
Lần sau lên phà là nhớ anh nhé!
Hôm bữa đi Châu Đốc xe của anh Cường, em cũng làm thiệt hại một miếng cản bên tài.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.596
113
Thủ Đức - TP.HCM
Re:TỔNG HỢP NHỮNG LỖI PRE 9X KHI DU XUÂN => RÚT KN

huynhcuulong1973 nói:
Em xin mở thớt này để rút kinh nghiệm khi những em chân dài vi vu khắp nẻo đường xuân. Em xin mở đầu câu chuyện đầu năm he.... :) ..số là sáng mùng 1 sau khi chút tết bầu đòn thê tử rong rủi cở Pre xem hoa, chạy trên đường bộ chán leo xuống cỡ phà chạy tiếp ,,.. chán leo lên bờ vừa xuống phá F1 la lên con mắc bii bi quá.. mắt mài xanh lét ..làm mính hoảng qua vội nhấn ga leo lên cầu phà . Do nước ròng ..dấu cầu dựng đứng , em pre chờm lên híc một cái nhảy dốc cầu ..nhưng do chân ngắn quá cái bụng (yếu huyệt của pre 9x ) dập vô cái bản lề dốc cầu lủng 1 lỗ bằng ngón tay , máu chảy ra như mưa ...cho thằng nhỏ xuống bi ibi thì cũng vừa hết máu . Liền gọi cấp cứu Ga ra PP, Bác Dũng liền điều quân sách theo cái ca-te hộp số & thùng nhớt , cách sg 50 km ...cuối cùng thì sau 3 tiếng đồng hồ cũng được ứng cứu . Cám ơn Bác Dũng, và tiếp theo Em ko biết có em Pre nào có chuyện kể ko...he......
Vậy là xe Bác chưa gắn tấm thép che bấu nhớt máy và nhớt hộp số dưới gầm. Gắn đi Bác, chấp cạ gầm luôn.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113

Đây là lỗi chạy Previa nhưng cứ tưởng chạy Ford Escape nè

• Like
Reactions: hoanglan200551
Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định

bị cạc te hộp số hay là cạc te máy vậy bác. thường thì em thấy dễ bị nhất là cạc te máy chứ cạc te hộp số cao hơn mà bác. Vụ lủng lổ cạc te máy em cũng bị 1 lần tại phú yên, xanh hết mặt mày vì chẳng có quyền cứu giúp gì cả nên bây giờ đã "cướp" được của bác Dũng PP tấm thép che gầm rồi nên cũng yên tâm

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83

Haiza, tết qua đi Đà Lạt, đậu xe phải leo lên lề , cũng nghe cọt kẹt , sót cả ruột. Chắc lên bác Dũng tìm cách nâng gầm một tí mới được

Hạng B2
9/1/10
294
13
18

Em nghe lời bác CC nâng gầm thêm 4 phân nên giờ leo trèo cũng yên tâm hơn. Cái vụ miếng thép chắn gầm thì em chưa biết, bác CC pm cho em cái giá đi.
Tết này em làm 2 chuyến Tiền Giang, 1 chuyến Tây Ninh, 1 chuyến Bình Phước. Hoàn toàn hài lòng!