Tập Lái
22/9/15
7
22
3
32
Mong mọi người cùng chia sẻ các mẹo nhỏ để chúng ta cùng chạy xe an toàn và tốt nhất, ít khó khăn nhất nhé.

Sau đây em xin giới thiệu về mẹo đi đường lầy lội bằng một video đã thực nghiệm. Mọi người cũng bàn luận.

Thông thường khi lái xe đi chơi với bạn bè hay dã ngoại, chỉ cần trời mưa là con đường đất dễ trở nên mềm nhũn, thậm chí lầy lội. Nếu chiếc ô tô không phải là xe địa hình thì bốn bánh rất dễ bị sa lầy. Nhưng thực ra chỉ cần một miếng gỗ phẳng buộc lên lốp xe, sau đó tăng ga từ từ, thì từng bước, từng bước xe sẽ thoát ra được.

Hãy buộc một miếng gỗ dài lên lốp xe, nhưng hãy buộc kỹ chừa một khoảng cách nhỏ để tránh gỗ vệt vào hốc bánh xe nhé, không thì mất tiền để tu sửa chiếc xế yêu đấy nhé :D

Nguồn: Sưu tầm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/9/15
7
22
3
32
Em vừa tìm thêm được cái này khá hay, mọi người tham khảo nhé. Nếu ai có mẹo nào hay hơn thì cùng chia sẻ để mọi người học hỏi :D

Tập Lái
22/9/15
7
22
3
32
haha, tiếc là kinh nghiệm chỉ mới review ở đường rộng và thoáng, chưa có kinh nghiệm trong đường hẹp :D

• Like
Reactions: XaGan
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Mong mọi người cùng chia sẻ các mẹo nhỏ để chúng ta cùng chạy xe an toàn và tốt nhất, ít khó khăn nhất nhé.

Sau đây em xin giới thiệu về mẹo đi đường lầy lội bằng một video đã thực nghiệm. Mọi người cũng bàn luận.

Thông thường khi lái xe đi chơi với bạn bè hay dã ngoại, chỉ cần trời mưa là con đường đất dễ trở nên mềm nhũn, thậm chí lầy lội. Nếu chiếc ô tô không phải là xe địa hình thì bốn bánh rất dễ bị sa lầy. Nhưng thực ra chỉ cần một miếng gỗ phẳng buộc lên lốp xe, sau đó tăng ga từ từ, thì từng bước, từng bước xe sẽ thoát ra được.

Hãy buộc một miếng gỗ dài lên lốp xe, nhưng hãy buộc kỹ chừa một khoảng cách nhỏ để tránh gỗ vệt vào hốc bánh xe nhé, không thì mất tiền để tu sửa chiếc xế yêu đấy nhé :D

Nguồn: Sưu tầm.
Trong xe nhớ lúc nào cũng nhét tầm 10tr làm lộ phí cố định :)
có gì dễ xử

Tập Lái
22/9/15
7
22
3
32
Trong xe nhớ lúc nào cũng nhét tầm 10tr làm lộ phí cố định :)
có gì dễ xử
Dễ xử ý là gọi cứu hộ nhỉ :3
gặp trường hợp ở khu dân cư hay ở gần đó còn dễ, còn gặp trường hợp cá biệt thì phải dựa vào sức và kinh nghiệm thôi ah, tiền cũng chỉ để ngắm thôi =))

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Nếu không có kinh nghiệm và dụng cụ hỗ trợ chống lầy thì nên rút ra khi còn cơ hội, đừng để quá muộn.
Thấy khó cho qua, không vào sâu hơn và tóm lại là cứ đường bằng mà phan xe 2 cầu thì yên tâm tiệt đối :)
chui vô mấy chỗ khó này tự mình làm khó mình quá

Hạng D
6/5/07
1.704
18.423
113
Nếu không có kinh nghiệm và dụng cụ hỗ trợ chống lầy thì nên rút ra khi còn cơ hội, đừng để quá muộn.
Chính xác! Không biết gì thì đừng cố thử! Quan điểm của tôi là cái gì khg chắc thì khg làm

• Like
Reactions: thuytram_dep