Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
Chuyến đi đã khép lại, dự kiến sẽ có 1 buổi offline vào cuối tuần này.
Qua chuyến đi này, tinh thần đoàn kết & hỗ trợ lẫn nhau của ACE trong đoàn là rất cao

Xin chân thành cảm ơn BTC & cũng là nhà tài trợ chính Cty Trí Việt - VIETBRAIN, bác Trí, bác Trang, bác Phong, em Hương, em Quí & toàn thể ACE Cty Trí Việt đã quan tâm & lo lắng cho đoàn trong suốt hành trình

Xin cảm ơn bác mimo, bác sushi3t, bác F1racer, bác huybm, bác petrol ... đã hỗ trợ cho đoàn được thành công

Tính kỉ luật cũng như ý thức tham gia đoàn của mọi người đã làm BTC & các địa phương đoàn đi qua hài lòng & yêu mến.
Xin cảm ơn tất cả các bác đã tham gia & đóng góp quĩ học bổng cho CT này, đặc biệt xin cảm ơn bác nph68, bác haichien, bác tvthai, bác maubao, bác otosaigon, bác nguyen64217, kid1412 ... tuy bận công việc ko tham gia được cùng đoàn nhưng vẫn đóng góp rất nhiều suất HB cho đoàn, góp phần làm nên thành công chung cho chuyến đi này

Sự cố đáng tiếc nhất đã xảy ra trong buổi sáng xuất phát đầu tiên làm hư hại 2 xe Escape & vài xe khác hư hỏng nhẹ. Xin thành thật chia buồn cùng các bác & mong các bác mau chóng quên đi nỗi buồn này, một rủi ro ngoài ý muốn & rất đáng tiếc!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/1/08
9
0
0
RE: Tổng Kết & Rút Kinh Nghiệm Caravan Từ Sông Tiền Đến Núi Sam

Vietbrain kính chúc các bác một tuần làm việc thật vui và thành công nhé!
Vietbrain xin cảm ơn những tình cảm tốt tốt đẹp của các bác dành cho Vietbrain.
Vietbrain rất vui và sẳn sàng đồng hành cùng các bác trong những chương trình tiếp theo:D:):D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Các bác xe bị tai nạn nhanh chóng PM cho em gấp chi tiết để nhờ bên CA xác nhận biên bản nhé [8|]

Tập Lái
21/1/08
9
0
0

Chào tất cả các anh chị !

Lời đầu tiên em xin chân thành cảm ơn tất cả các anh chị hội viên FFC tham gia trong chuyến đi vừa qua, đặc biệt la anh Tuấn Hội trưởng FFC đã giúp Cty Trí Việt (VIETBRAIN) hoàn thành chuyến đi này thành công tốt đẹp!

Hy vọng rằng tối qua các anh chị đã ngủ một giấc thật ngon sau hành trình vất vả và giấc mơ tòan …….. ABSOLUT !!!

Trong chuyến đi này, em phụ trách điều phối chương trình va dịch vụ ăn ở vui chơi cho đoàn mình, nếu có gì thiếu sót hoặc chưa trọn vẹn mong các anh chi bỏ qua và góp ý cho cty Vietbrain rút kinh nghiệm để tổ chức những lần sau được tốt hơn. Trong chuyến đi vừa rồi, em thực sự áy náy va thành thật xin lỗi các anh chị về một vài sự cố đã xảy ra trong đoàn:

1. Tai nan ở KCN Tân Hương do đội mô tô dẫn đường bẻ cua đột xuất và đã không thông báo kịp thời để tai nan xảy ra khiến cả đoàn mất vui và gây thiệt hại không nhỏ cho xe các anh chi. (hic, điều này là em buồn nhất!) Rất cám ơn cả đòan mình có một chút chia sẻ hổ trợ các anh em bị tai nạn.

2. Sự cố trong đêm “ Nhạc hội Sông Tiền” : về việc ca sỹ nhóm B.O.M hát lypsyn em biết các anh chị phản đối nhưng mong các anh chị hiểu rằng đó là do yêu cầu từ đài truyền hình. Để đảm bảo âm thanh thu được tốt, trong các chương trình phát sóng trực tiếp, hầu hết các ca sỹ được yêu cầu hát lip. Với lại sân khấu chúng ta là sân khấu ngoài trời nên việc đảm bảo âm thanh thu được hiệu quả tối đa là rất khó! Tuy nhiên chỉ có B.O.M thôi.

3. Khoảng lặng kéo dài trong đêm ca nhạc lúc trao học bổng 3000 US$ của doanh nghiệp cty Nhựt Thành Tân: cái này do phát sinh và bên doanh nghiệp đã không chuẩn bị trước nên hơi gây bối rối và kéo dài.

4. Dịch vụ khách sạn Hạ Long Châu Đốc phục vụ chưa được tốt. Đây là khách sạn mới xây dựng và đoàn chúng ta đi vào cuối tuần cao điểm nên Vietbrain không còn lựa chọn nào khác để lấy đủ phòng cho đoàn và để khoảng cách hai khách sạn gần nhau.

Em nêu ra đây để các anh chị hiểu rõ và thông cảm bỏ qua. Em hy vọng công ty của em và anh Trí đã đáp ứng được nhu cầu du lịch khám phá Caravan của tất cả các anh chị trong hội FFC nói chung và hội oto Saigon nói riêng. Hy vọng rằng đoàn chúng ta sẽ tiếp tục đồng hành với VIETBRAIN trong các chuyến đi kế tiếp.

Mọi ý kiến đóng góp các anh chị post lên mạng hoặc gửi về địa chỉ email: [email protected] hoặc [email protected]

Một lần nữa, thay mặt Cty Du lịch & Truyền thông Trí Việt xin chân thành cảm ơn các anh chị FFC. Cảm ơn anh M3B hội trưởng, Chi Mimo, anh Phong F1 đã phối hợp tuyệt vời với Vietbrain để hoàn thành tốt chuyến đi này. Cảm ơn tất cả các thành viên của Vietbrain chị Hống, anh Phong, anh Du, em Hương, em Quý… đã hết lòng vì công việc, chung tay xây dựng mang đến thành công rực rỡ cho chuyến đi!

Trân trọng,

Le Trang – P.TGĐ - VIETBRAIN

P/s: Em mới thức dậy chưa kịp clean răng là đã vào xem ý kiến của các Bác rùi. Em cám ơn vì đã nhận được rất nhiều lời khen của các Bác !!!

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93

@Lê Trang: Những chuyến đi trước bác thật sự là một thành viên rất nhiệt tình của gia đình FFC. Nhưng trong chuyến đi này bác đã âm thầm lặng lẽ lo lắng cho đòan và không còn thời gian để chung vụi cùng ACE. Tuy âm thầm (vì em không thấy bác xuất hiện trên sân khấu ca nhạc ở châu đốc) nhưng em biết công lao vô cùng to lớn ấy của bác tất cả các ACE đều ghi nhận và em không biết nói gì hơn với lời cám ơn rất chân thành.:)
Các lí do về những sự cố nêu trên đều là những việc do không may và khó tránh khỏi, đối với em như vây đã quá tuyệt vời và trên cả sự mong đợi của tất cả các thành viên.:)
Một lần nữa xin chân thành cám ơn VIETBRAIN, Hội trưởng, cùng tòan thể gia đình FFC đã làm cho chuyến đi thành công tốt đẹp.

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM

Em thì muốn vỗ tay khen bác Petrol. Vì bác ấy nhiệt tình quá trời... bác ấy lái xe cũng xịn nữa, êm ru... có 1 cô bên Trí Việt đi xe với bác ấy mới hết hò trên xe đó chứ :D

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Rưng mừ các ca sĩ vườn của FFC hát quả là hay tuyệt

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Ack
các bác post lọan xạ thế này thì tụi em mần răng mà biết đâu là tổng kết đâu là phòng trưng bày

ack ack!!!

em xin các bác tập trung vô chuyên môn
đóng góp ý kiến và vỗ tay , các bác tiếp tục post ở đây

TÁM, thì các bác qua thớt cũ

còn trưng bày ảnh ọt , các bác có thể đâm chém nhau trên thớt Hình ảnh của bác Hình Như Cuơng
và cũng mong đừng mở thêm Thớt mới nữa ạh
_________
em mạn phép sẽ xóa và di dời 1 số bài của các bác về đúng vị trí
Mong các bác niệm tình thứ lỗi
Kính các bác!!!

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Tiếp tục đóng góp ý kiến tổng kết chương trình: Em nhớ ra cái gì góp cái đó, văn dốt chữ nát, mong các bác thông cửm.
Em thấy những poster đề can dán trên xe hơi bị nhỏ, khi mình chạy theo đoàn có xxx dẫn đường với tốc độ cao, người dân chào đón rất hân hoan, nhưng họ không thể đọc và hiểu những đề can dán trên xe. Rút kinh nghiệm lần sau Bác Trí cho đì dzai lớn hơn và rõ hơn. Nếu được BTC nhất trí thì tất cả các xe đều cắm cờ hai bên (1 bên cờ Tổ Quốc, một bên cờ FFC hoặc biểu tượng nhà tài trợ) thì trên cả tuyệt vời.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Chào cả nhà ! Em về đến nhà an toàn và hưởng 1 đêm yên lành, thoải mái .

Điều đầu tiên, xin chân thành cảm ơn BTC, Công ty VietBrain, Bác Trí (Tổng Giám đốc), chị Trang (Phó Tổng), anh Phong, cùng các anh chị VietBrain đã tổ chức cho Hội 1 chuyến đi thật chu đáo, hoành tráng và đầy ý nghĩa. Xin trân trọng cảm ơn ...

Sau nữa, vì số lượng người và xe quá đông, trong đó có 1 số anh chị chưa thực sự được trải nghiệm lái xe theo đoàn suốt chặng đường dài, nên những chuyện đáng tiếc xảy ra là khó tránh khỏi. Một mặt là do đội hình mô tô cũng chưa thực sự có sự sắp xếp hợp lý lắm, nên vô tình gây ra 1 số sai phạm nhỏ, ảnh hưởng đến an toàn của đoàn (Lỗi này thì cả em và các Bác cùng nhìn nhận và rút kinh nghiệm).

Về nơi ăn, nghỉ, với số lượng khách lớn như thế, thì với suy nghĩ của em, các Bác BTC đã rất có trách nhiệm và dường như không có gì để phàn nàn, em rất cảm ơn BTC lo lắng, sắp xếp cho đoàn thật chu đáo, sự đón tiếp của Đại diện các Tỉnh, Ban ngành cũng rất chu đáo và thân mật, em thật sự cảm phục. Và đặc biệt, Bác Hội trưởng thực sự là con người tâm huyết với tập thể, kỷ luật và thân thiện, đã đưa tình cảm của một cộng đồng hoà chung tạo nên không khí thắm tình đoàn kết. Một cánh én nhỏ không làm nên mùa xuân, nhưng tất cả đã có cùng 1 tình cảm thân mật đã đưa cuộc hành trình đến đích với nhiều niềm vui và kỷ niệm khó quên ...

Và điều cuối cùng em muốn nói, một kinh nghiệm mà em rút ra từ chính mình, đó là :

- Khi đi cùng đoàn với số lượng xe đông, chúng ta nên nghiêm chỉnh chấp hành nội quy của hội trưởng, không tự ý tách đoàn, khi đoàn chuẩn bị xuất phát, các tài xế cần được nghe hiệu lệnh chính xác, nên hạn chế nói chuyện riêng trong bộ đàm, để đoàn được tập trung nhận lệnh, nhằm rút ngắn thời gian, tài xế sẽ bớt mệt.

- Cần có 1 Ban điều hành chung và được thông báo chương trình kịp thời để giải đáp mọi thắc mắc, giảm bớt các thắc mắc đến Hội trưởng, gây căng thẳng và mất thời gian của Hội trưởng, không lo được cho mình và gia đình. Đồng thời nên tập trung, mở bộ đàm liên tục để nhận lệnh kịp thời, thuận tiện cho mình và cho BTC.

- Vì là một tập thể, mỗi người 1 cá tính, tránh mọi lời nói hiềm khích gây mất đoàn kết và ức chế cho nhau, vì tài xế cần phải được tập trung, không mang đến cho người khác cái mà mình không thích ...

Em xin hết, và gửi lời chào thân ái nhất đến tất cả các anh, các chị, các Bác ... Chúc mọi người luôn vui vẻ, đoàn kết và gắn bó với nhau ...

P/S : Cảm ơn F1racer, huybm, petrol, Công Thành đã vất vả giúp đỡ, xử lý các khó khăn của đoàn, các Bác thật sự rất có trách nhiệm và giúp đoàn được yên tâm trong suốt hành trình.

Status
Không mở trả lời sau này.