Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
2 chiếc xe đáng mua nhất của phân khúc B đây rồi, khó lựa chọn quá. Em đang định mua gđ sử dụng, em thì ưng City rồi nhưng V1 lại mê Vios. Nhức đầu nhức đầu

2 chiếc xe đáng mua nhất của phân khúc B đây rồi, khó lựa chọn quá. Em đang định mua gđ sử dụng, em thì ưng City rồi nhưng V1 lại mê Vios. Nhức đầu nhức đầu
Trên đời vợ nói sao thì cứ làm ... ngược lại là thánh công bác à ....
Đùa thôi chắc bác phải nghe theo lời vợ cả thôi vì City đang bị cháy hàng kí t2/2017 luôn rồi bác ạ ..

Vậy có khi nào tháng 12 rớt top 10 k bác.
Hiện tại nhà máy cũng đang tập trung sản xuất hết công sức City nên em nghĩ số lượng City T12 sẽ cao hơn T11 vừa rồi nhưng ko biết chính xác là có thể trong top 10 hay không ....
Còn bây giờ đặt hàng thì phải qua Tết T2 mới có xe cho cả 2 dòng MT và CVT .

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Mua 1 con xe đi vài ba năm, mà chờ 1,2 tháng thi cũng nên chờ. Còn con vios hàng kém chất lượng về độ an toàn thì bác có chịu ko?

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Mua 1 con xe đi vài ba năm, mà chờ 1,2 tháng thi cũng nên chờ. Còn con vios hàng kém chất lượng về độ an toàn thì bác có chịu ko?
Vios trước kia thì em không thèm ngó tới, nhưng giờ cũng có CVT rồi, cũng đâu đến nỗi đâu bác.

Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
kinh nghiệm của e cũng đơn giản! mua xe cũng hỏi ý kiến vợ, nhưng mấu chốt là đây! vợ muốn gì mình làm ngược lại ắt thành công.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Vios trước kia thì em không thèm ngó tới, nhưng giờ cũng có CVT rồi, cũng đâu đến nỗi đâu bác.
thực ra mua vios cũng ngon, lúc rảnh quẳng cái hộp lên nóc là ra đường kiếm lúa ngon hehe!

Hạng D
29/11/16
2.016
2.373
113
42
Hình như Vios vỏ mỏng hơn City phải ko các bác? Em thấy trọng lượng không tải của Vios nhẹ hơn City.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Hổng biết sao chứ con City hơn Vios những cái không thể độ được :D Lẫy chuyển số, cân bằng điện tử VSA, khởi hành ngang dốc những cái này hỗ trợ người lái rất nhiều có bỏ thêm 100tr vào Vios độ cũng chả được và hàng ghế sau của City + cốp sau rộng hơn Vios :)
Đi vòng vòng tp và là người điềm đạm khi lái xe thì nên lấy Vios, còn thường xuyên đi xa hay đi đường trường với 1 con xe nhỏ dung tích 1.5L thì City hiệu quả hơn nhiều. Chạy mà tầm 3 tháng trở đi sẽ thấy chán con Vios ngay còn với City thì chưa chắc :D