Tập Lái
15/5/19
13
13
1
38
Topic chia sẻ cách khử mùi xe mới tốt nhất

Với kinh nghiệm mua xe mới 1 lần, lên đời xe mới 1 lần và nghe anh em họ hàng cũng mua xe cách trị mùi xe mới nhanh nhất, thì hôm nay em muốn lập topic này cho các bác cùng chia sẻ kinh nghiệm khử mùi xe mới tốt nhất :D:D:D

Theo Em nghĩ cách khử mùi xe tốt nhất chính là thay lọc gió carbon rồi chạy ra khu vực có không khí trong lành, chạy máy lạnh tầm hơn 1 tiếng. Mua thêm vài kí carbon hoạt tính ở cửa hàng bán thiết bị lọc nước, rồi cho vào túi đóng kín để vào xe qua đêm, để vài ngày là em thấy oke rồi.

Chứ mấy cách lá dứa, lá thơm,... chỉ để trị mùi hôi thôii chứ mùi thính vẫn nhận ra. Em thấy các cách lọc mùi khác không đỉnh bằng dùng carbon hoạt tính.

Mời các bác chia sẻ:);)

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Mình thì thích mùi xe mới nên không cần xử lý gì cả, chỉ ghét cái "mùi xe + mùi thuốc lá thôi" dù bản thân mình cũng hút thuốc.

• Like
Reactions: duongk20
Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
người ta thích hửi mùi xe mới mà không được, chủ thớt lại mún khử!...
không thích mùi xe mới thì mua xe 2nd đê....

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
tết vừa rồi, mình ghé 3M Trần Phú thay film cách nhiệt, chả biết họ dùng cái gì lột chùi film cũ dán film mới, về thấy mùi thơm dễ chịu, ai biết chỉ giúp giùm làm sao mua được mùi hương đó.
Xe em phơi nắng 2 năm rồi, không còn mùi xe mới nữa, lá thơm trái dứa, ozone, nanoe tùm lum rồi, vẫn chưa hài lòng.

Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Em ngược lại với bài 2pic này. Mấy lần đổi xe, lần nào leo lên cưỡi con xe mới thấy cũng không quá khó chịu :) :)... Anh nào dị ứng thì phải coi lại. Chỉ là các "mợ" thì ngc lại hoàn toàn với ý này của em. Xe nào cũng nghe dc cái mùi gì gì ấy :( :( ...Vợ cả em cũng thế