Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Có việc nhờ các bác, đứa em dưới quê đt hỏi giờ xe đề vẫn kéo rét rét nhưng không nổ.ko có triệu chứng gì trước đó.e khuyên nên mở bugi ra coi trước thế nào? Cần kiểm tra gì tiếp ko các bác?
Cập nhật tình hình là có lúc đề nổ được, nhưng được chút xíu là tắt.
Thay rờ le bơm xăng (rờ le nhiên liệu - Fuel) thử xem sao, 35-50k/cái
K thì bơm xăng...

Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
Matiz kêu to một phần do quạt lâu ngày, mà cái quạt này em nghĩ nếu bác nào quen gara, có thể chế lại = 2 cái quạt của Nhật chắc là sẽ êm ru à. Em muốn làm lắm mà công đoạn cơ khí thì hơi tệ.

Tập Lái
3/6/16
11
7
3
Mấy hôm nay xe để qua đêm sáng hoặc đậu lại lâu đề thì giống như hết bình vậy mấy bác, nhưng tắt rồi bật lại khoảng 4,5 lần, có khi lock cửa lại ngồi chờ khoảng 30p sau thì đề đc, đề đc rồi tắt máy thử lại thì đề 1 phát là ăn liền. Vậy là sao mấy bác?

• Like
Reactions: bimatvungcam
Tập Lái
11/11/16
12
3
3
43
Mấy hôm nay xe để qua đêm sáng hoặc đậu lại lâu đề thì giống như hết bình vậy mấy bác, nhưng tắt rồi bật lại khoảng 4,5 lần, có khi lock cửa lại ngồi chờ khoảng 30p sau thì đề đc, đề đc rồi tắt máy thử lại thì đề 1 phát là ăn liền. Vậy là sao mấy bác?
cái này bác xem taplo có báo màu đỏ bình ko?hoặc bác xem trên bình cái miếng nhựa trong ở giữa bình nếu màu đỏ thì là hết bình nên đi thay.Còn nếu nó màu xanh biển và taplo ko báo đèn thì là bị chi tiết khác.Em chỉ biết tới vậy.Mời các bác cao nhân khác chỉ giáo

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Bình accu của bác đã sử dụng được bao lâu rồi? Nếu lâu chưa thay thì nó là dấu chỉ accu chuẩn bị tèo. Nên thay đi bác kẻo đi đường nhờ vả câu bình phiền phức. 'Con mắt' đen - đỏ trên accu (khô) cũng chỉ để tham khảo là chính ko chính xác đâu, nhiều khi nó còn xanh lè nhưng accu đã tèo là bình thường.

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
bác kiên nhẫn ghê, ngồi chờ 30 ph