Hạng B2
18/12/14
408
176
43
Có bác nào gặp trường hợp kim xăng nhảy bất thường không, khi lên khi xuống, nhất là lúc kẹt xe thấy rõ nhất. chỉ e khắc phục tình trạng này với
E cũng đang bị đây, tính đi thay luôn :D

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Xe em đi dc 79k km - hôm qua em ghé hãng bảo dưỡng nhưng hãng nghỉ nên em ghé Gara thay nhớt lọc, em báo tính trạng xe nhờ check - Xe em khi chạy thường có hiện tượng bị hút gió (Giống như tiếng rít, mà kiểu như là người bị hen suyễn thiếu hơi, nên hít một hơi thật sâu),
Tại gara sau khi thay nhớt, chạy tới chạy lui - nghe ngóng đủ kiểu thì phán là bị dội tiếng bô. em thấy tháo ngay cổ bổ và sau đó khoan 1 lỗ nhỏ (khoảng mũi 18) lên cái bầu đặc màu trắng, dự là nghẽn pô, nhưng có lẽ sau đó, vẫn không hết bệnh thì phải, nên lại nghe ngóng kiểm tra cam - tháo ra, và lại phán để xe lại thay cam và bi bạc đạn, trưa mai qua - Chut nữa em chạy qua xem sao?
Theo các bác thì em nó bị gì? và gần 80k Km thì nên kiểm tra thay thế gì? Xe em luôn bảo dưỡng đầy đủ tại hãng từ lúc mới tới bây giờ.

Hạng B2
28/5/12
334
135
43
các cụ cho e hỏi chút
Xe em matiz 2 2004 điều hòa rất mất những lốc điều hòa k bảo giờ ngắt. khắc phục thế nào ạ
Bác kt và thay biến trở lạnh nằm bên hộc găng tay ghế phụ thử xem