Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

báo cáo các bác là anh em vẫn offline cafe vui, em định hỏi các bác làm một việc ý nghĩa là góp một tay làm từ thiện cho năm 2014 với tinh thần thoải mái, ủng hộ tinh thần cũng rất vui rồi. Hôm nay em gặp một nhóm bác sĩ bv ĐH Y Dược, bv Nhiệt đới, bv Q2 và biết cá nhân các bác sĩ đó đang làm từ thiện ủng hộ các gia đình siêu nghèo ở Quảng Nam, em cũng xin ủng hộ 20 thùng mì ăn liền để các bác tặng các gia đình nghèo. Em nghĩ nếu anh em subaru mỗi người chỉ cần ủng hộ 1-2 ly cafe tức 100k-200k thì nếu có 5 bác ủng hộ thì subaru team của chúng ta cũng giúp đỡ được nhiều gia đình ở miền Trung thân yêu. Các bác sĩ kể rằng khi cho mỗi em bé 4 cái kẹo, các em cho kẹo vào miệng ngậm và xếp hàng xin kẹo tiếp vì có em chưa được ăn kẹo bao giờ. Bác nào có quần áo nào không xài có thể tặng, không nhất thiết phải tiền mặt hay những gì to lớn mà chỉ cần vài kí gạo, vài chai nước mắm cũng là quí.

Vậy nếu các bác ủng hộ, em xin nhờ bác Khoavan hội trưởng sẽ thay mặt hội trao tận tay tặng quà từ thiện kết hợp với nhóm bác sĩ để giúp các gia đình nghèo miền trung, anh em nào đi cùng được thì càng vui, việc còn lại em sẽ lo.

Các bác chỉ cần xác nhận qua thread này ủng hộ thế nào là ok, tiền có thể gửi sau hoặc chuyển khoản quá đơn giản, em sẽ tạm ứng trước cho bác nào confirm để thực hiện sớm, nếu các bác ok sớm thì tuần sau anh em ghé bệnh viện trao quà cho các bác sĩ để gửi miền Trung. Bác nào đi được thì đi cùng còn không đi được thì ủng hộ là tốt lắm rồi, thậm chí chỉ cần một like, keke.

Số đt em là 0-7 one 4 one, các bác thắc mắc hay có ý kiến chỉ dẫn để em làm tốt hơn các bác cứ nhắn gọi thoải mái nhé, cám ơn các bác nhiều. Thông tin tk em cập nhật luôn vì nhiều người hỏi

mediavn: 1608709 acb

cập nhật danh sách các bác đã ủng hộ lương thực tươi đến ngày 12/03/14
  1. kombat 30 ly
  2. khoavan 5 ly
  3. sobraine /safetyfast 10 ly
  4. d.p 5 ly
  5. cachiva 5 ly
  6. asernal 5 ly
  7. subarucar Thu 5 ly
  8. quangtin 2 ly
  9. dragon 10 ly
  10. richievn 5 ly
  11. nkd 5 ly
  12. Tribeca Hưng 10 ly
  13. Zizon 5 ly
  14. lanky113 5 ly
  15. duc newlegacy 5 ly
  16. Công ty TNHH SX-TMDV Việt Nga 100 ổ bánh mì
  17. mediavn: 30 ổ bánh mì
  18. Nha Khoa Đại Nam: 50 ly cafe
TOTAL 152 ly cafe và 130 ổ bánh mì tươi, lương khô sẽ tiếp tục cập nhật, lỡ có thiếu tên bác nào thì bổ sung cho em. Khoản 600ly của anh võng thì công ty MIV giữ và sẽ chi khi có yêu cầu.

Em mới giúp một người sn 45 ở Quận 12 có hoàn cảnh khó khăn là 10 ly cafe, e có copy lại cmnd của bác này, bên cạnh đó giúp các bác sĩ đi charity tour ở miền trung 20 ổ bánh mì, cuối cùng đã ứng 20 ly mua 150kg gạo ở Bảo Lộc cho tour 29.3, sẽ mua quà cho chuyến đi 29.3 tổng số 100 ly và để dành lần sau, chi tiết sẽ bác dp sẽ cập nhật sau khi MIV báo cáo.

Đợt này em sẽ chuyển hết số tiền trên cho miv để góp phần mua quà cho tour 29.3, chuẩn bị tour lần 2, báo cáo các bác thế.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
Re: xin anh em ý kiến làm từ thiện, ASAP

cám ơn bác đã ủng hộ 5 ly, các bác khác cho 1-2 ly cũng rất quí nhé
sáng nay vừa gặp bác khoavan và cachiva mà em còn chưa biết thông tin này vì chiều mới gặp bác sĩ, thông tin nóng hổi các bác ủng hộ nhé, em cũng góp 5 ly cafe nữa, keke

Hạng D
9/5/09
3.408
16.109
113
Re: xin anh em ý kiến làm từ thiện, ASAP

Em góp 5 ổ bánh mì (thay vì đưa cho các xxx) hị hị

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510