Hạng B2
27/6/13
157
1.025
93
Em về quê ở Tiền Giang, đi ngang thấy Toy bến thành đang tổ chức test drive với đủ các dòng xe. Bà xã em bảo muốn test thử Altis nên em ghé vào. Em đăng ký test thử Camry còn bà xã thì đăng ký test thử Altis. Bỗng em gái đăng ký kêu bà xã em lại nói chị ơi, bằng lái chị mới được cấp vào tháng 1 -2015. Bên em muốn test xe phải có bằng lái trên một năm mới được lái thử chị ạ. Em nghe thấy vô lý quá em dẹp luôn khỏi test tiết gì nữa. Chắc Toy không muốn bán xe cho tài mới lấy bằng dưới 1 năm mấy anh ạ.
Toy không cho test drive người mới bằng lái dưới 1năm hả mấy anh?
Toy không cho test drive người mới bằng lái dưới 1năm hả mấy anh?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Cũng vì an toàn thôi mà Bác. ^^. Nếu là em, em sẽ nói là "ok, chị bằng lái tháng 1/2015 nên chỉ được thử xe số sàn. Số tự động, anh sẽ lái và chị ngồi cảm nhận"
Thế là hài lòng tất. Đúng là không nên đưa số AT cho người mới có bằng bác ạ.

Hạng B2
10/12/14
440
711
93
Chuyện test xe với chuyện muốn bán xe là 2 việc khác nhau.
Tèo thấy bác chủ nên dẹp bỏ cái cục tự ái vặt kia ngay đi.
Toy và em gái đại diện hãng toy kia đã cư xử đúng mực và hợp lý, việc nhiều lái mới gây ra tai nạn khi mới mua xe là diễn ra rất nhiều nên rủi ro khi người mới học lái và mới được cấp bằng lái là cao nên việc đại lý hãng toy đưa ra quy định trên là hợp lý.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Họ sợ bằng lái mới chưa có kinh nghiệm khi test thử lở xảy ra chuyện gì củng mệt. Nhất là thấy bà cả của Bác mới lấy bằng nên sợ. Xin lỗi Bác nha con gái em mới lấy bằng được vài tháng chạy xe em ngồi kế bên cứ nhấp nhổm không yên tâm. Thôi Bác đừng giận thông cảm cho hảng Toy nhé ( mặc dầu em không chạy Toy nên không bênh Toy )

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Chuyện test xe với chuyện muốn bán xe là 2 việc khác nhau.
Tèo thấy bác chủ nên dẹp bỏ cái cục tự ái vặt kia ngay đi.
Toy và em gái đại diện hãng toy kia đã cư xử đúng mực và hợp lý, việc nhiều lái mới gây ra tai nạn khi mới mua xe là diễn ra rất nhiều nên rủi ro khi người mới học lái và mới được cấp bằng lái là cao nên việc đại lý hãng toy đưa ra quy định trên là hợp lý.
Mình vote cho Tèo nhoen :D

Hạng B2
27/6/13
157
1.025
93
Toy có lý đó chứ. Khi xảy ra chuyện, Toy sẽ liên đới :D
Dạ bà xã em có bằng lái do chính bộ giao thông cấp hẳng hoi, nghĩa là đã đủ điều kiện lái xe trên đường, không có lý do gì để dựa vào thời điểm cấp bằng để xác định việc có lái được hay không ạ. Em thấy Toy có làm test drive cho có và chả cần khách các anh ơi.

Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
Em không biết vợ bác chủ lái thế nào, hãng nó sợ rũi ro nên xử lý thế, bác chủ cũng không nên bực làm gì chuyện ngoài lề ấy mà.:3dcuoi: với em sale này cách nói chuyện chua tốt lắm, như bác hino 68 nói là đẹp cả đôi đường :).