Hạng B2
21/6/17
113
23
18
33
Em thấy người việt mình rất thích anh Toy và Honda không biết là do giá nó phù hợp với túi tiền người tiêu dùng hay là nó bền bỉ ạ. Dùng cho gia đình 5 6 năm vẫn ổn chứ mn.

Hạng B2
26/11/16
111
48
28
36
Toyota thì đơn giản vì có option gì mà hư. Lên xe, nổ máy và chạy. Honda thi mình chưa đi mà thấy option nhiều, nghe nói cũng bền mà kiểu dáng lại xấu, được mỗi city.

Hạng B2
21/6/17
113
23
18
33
Toyota thì đơn giản vì có option gì mà hư. Lên xe, nổ máy và chạy. Honda thi mình chưa đi mà thấy option nhiều, nghe nói cũng bền mà kiểu dáng lại xấu, được mỗi city.
Em hóng các topic khác điều thấy 2 luồng ý kiến. Anh Toy ít option mà hét giá cao, chả có công nghệ gì.
Một luồng ý kiến khác y như bác nói vì có option hì đâu nên có gì đâu hư chả bền. Hóng tiếp ông Chevrolet thì bảo xác nặng hao xăng, Mazda thì nhìn tàu khựa không đẹp M3 thì lỗi, chả biết đường lần chắc chỉ có anh Toy Vios thần thánh @@

• Like
Reactions: vietspace
Hạng B2
26/11/16
111
48
28
36
Tùy nhu cầu của bác:
- Nếu có yếu tố công việc: chọn Toy Altis hoặc Mazda 3
- Chơi gia đình: Civic
- Cho thuê Grab Uber...: Vios hoặc Citu
Còn chevrolet thi thôi đi. Xe ngon mà phục vụ kém. Không khoái lắm.
Vài ý kiến chia sẻ

• Like
Reactions: kevin_Kien and QT75
Hạng B2
21/9/13
126
81
28
Không chỉ người việt mà các nước thái lan, malaysia, indonesia họ đều thích xe toyota , honda cả bác ah, mà rộng ra thì cả thế giới đều yêu thích họ, họ có lịch sử của họ, ko phải ngẫu nhiên mà họ có được như vậy
Còn dùng cho gia đình 5 hay 6 năm có ổn không thế bác xem 5 hay 6 năm bác đi được bao nhiêu km , thử coi 10 vạn là khiếp, vậy 6 năm thì 60 vạn, còn taxi thì họ chạy 1 năm chắc bằng bác đi 6 năm, mà taxi ho có chạy 1 năm đâu, tối thiểu 5 năm rồi sau đó thanh lý, người khác mua chạy thêm ít nhất 10 năm nữa , may ra mới thải đi, vậy chắc bác có sử dụng đc ko rồi nhỉ??

• Like
Reactions: vietspace
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Không có gì để hư đôi khi cũng là lợi thế, trở thành chiếc xe "đáng tin cậy"

Hạng B2
21/6/17
113
23
18
33
Mới đầu em cực thích Mazda3 nhưng phân khúc hạng C, Còn anh Toy hạng B hợp túi tiền nhưng nhiều người lại nói Vios như cái thùng thiết gắng 4 bánh vào chạy. Thật chất em chưa chơi Vios nên cũng chỉ hóng và nghe mn nói vậy Honda City nghe nói nội thất rất rộng thoải mái. Em thì thích xe nào to nội thất rộng dòng Sedan

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Bác chịu khó đi uber nhiều vào sẽ đúc kết được xe nào mình thích thôi! Em thì toàn đi bán tải!
Trong tương lai không xa! Khách đi xe taxi sẽ chê Vios chứ ko chừng ...

Hạng B2
21/6/17
113
23
18
33
Bác chịu khó đi uber nhiều vào sẽ đúc kết được xe nào mình thích thôi! Em thì toàn đi bán tải!
Trong tương lai không xa! Khách đi xe taxi sẽ chê Vios chứ ko chừng ...
Bán tải em thấy giờ cũng rất thịnh hành, KIA em nghe nhiều người bảo xe hàn không tốt, nhưng em thấy mẫu mã nó cũng đẹp quá, dáng thể thao

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Xe Hàn em cũng chưa sở hữu, nhưng lái và cảm nhận thì nhiều rồi và ko chê đc! Còn với Toy thì em thấy mỗi Land là ngon...
Em chỉ lái suv thui chứ sedan ít trải nghiệm nên khó đánh giá! Tuy vậy nhưng nếu xe không tốt thì ko thể có cảm giác lái tốt đc bác à! Ý kiến cá nhân của em là vậy!