Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Hix cũng lại là anh em song sinh với Vios.... hàng ghế sau ko có khe lạnh!! SG hay bị kẹt xe giữa trưa nắng như đổ lửa hàng ghế sau ko có khe lấy gió thì chỉ có chết!! Cũng ko hiểu tại sao Vios lại luôn đứng đầu doanh số như thế (chắc cũng giống mình lần đầu mua xe 4B thì cứ Toyota mà quất khỏi suy nghĩ,..... nhưng đi 1 thời gian + có lúc ngồi sau cho người khác lái thì mới thấy đúng là ngột ngạc khó thở!!). Theo em thì CH-R cho dù có đẹp-sang-chảnh cỡ nào đi chăng nữa mà ko có cải thiện cái khe lạnh phía sau thì muôn đời đẳng cấp cũng chỉ là dòng xe hạng B thôi!

Hix gì mà anti Toy gì trong đây bác ơi, có sao nói vậy, đây là box chia sẽ kinh nghiệm mà bác! Chẳng lẽ em là người xài Toyota lại chê Toyota ư, rồi sao này có bán mất giá thì em cũng thiệt thòi mà! Nhưng sự thật vẫn là sự thật.... đi nóng thấy mịa thì nói nóng cũng phạm quy à.....
Có chỗ nào mình nói cụ thể bạn anti-Toy đâu, mình nói chung chung ấy mà. :) Nhưng tự bạn cho mọi người biết bạn anti-Toy và bạn quá thông thái nên mới biết con xe CH-R này là anh em song sinh với Vios và máy lạnh kém. Sao bạn biết nó là xe hạng B? Hỏi nhỏ một chút bạn đi con xe này bao giờ chưa mà biết nó nóng là sự thật và sự thật nó nóng cỡ nào, bạn chia sẻ chút được hông?:D
Thôi mình ngưng nhé, kẻo đồng minh kéo vô mắng mấy ông dốt như mình nữa!;)

Hạng B2
28/12/16
124
203
43
xe chưa lăn bánh trên đường Việt mà mấy bác nhảy vào chê như đã từng lái chục năm rồi ý :D

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
mấy ô nói 1 dàn lạnh hàng ghế sau nóng thì em cũng ko hiều máy lạnh xe đó lại tệ đến vậy ,ngay cả con picanto 2013 cũng chỉ 1 dàn lạnh luôn mở 22 hoăc 23 độ mà hỏi ng ngồi sau có nóng ko ,thì ai củng nói lạnh ,chứ nói gì mấy xe bây giờ

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Con này vào top 100 model toàn cầu 3 tháng đầu năm khi chỉ mới bán ra ở 2 nhóm thị trường Nhật và liên minh Châu Âu và qua mặt hầu hết SUV đô thị đình đám khác đã bán toàn cầu như Ford Ecosport, Mazda CX3... trong khi giá cao hơn.

Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Con này mình thấy thực tế ngoài đường rồi, kì mình đi du lịch bên châu âu, bản hybrit. Dáng xe ngoài đẹp lắm. Không quá to lớn , nhưng vẫn bặm trợn, chỉ thấy bên ngoài thôi chứ bên trong không thấy được. hi
Toyota C-HR bán chạy nhất Nhật Bản trong tháng 4/2017

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
mấy ô nói 1 dàn lạnh hàng ghế sau nóng thì em cũng ko hiều máy lạnh xe đó lại tệ đến vậy ,ngay cả con picanto 2013 cũng chỉ 1 dàn lạnh luôn mở 22 hoăc 23 độ mà hỏi ng ngồi sau có nóng ko ,thì ai củng nói lạnh ,chứ nói gì mấy xe bây giờ
Mấy ông ấy phán láo. Xe e 2 giàn lạnh 7 chỗ nhưng cũng ít khi phải mở giàn dưới. Nhưng trời nắng nóng như này để xe dưới nắng 1 tí thôi thì cũng phải mở 2 dàn lạnh người ngồi sau mới mát đc. Ngồi trên max ac cũng phải 2 chục phút mới mát.
Vậy nuôi quân cả năm mới dùng 1 vài lần. Để xe dưới nắng nóng, có trên 2 người đi

Hạng B2
29/10/16
130
110
43
41
Các bác lắp máy điều hoà trong phòng có bao nhiêu cửa gió vậy?
PS: em chỉ để đây và không nói gì thêm

• Like
Reactions: PhuongOS2015