Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Toyota C-HR bán chạy nhất Nhật Bản trong tháng 4/2017
Trong tháng 4/2017, Toyota C-HR đã đạt doanh thu kỷ lục với 13.168 xe bán ra, vượt trội mẫu đứng liền kề sau là Honda N-Box với 12.265 xe.[pagebreak][/pagebreak]​
Với thành tích vừa đạt được, có thể nói mẫu crossover SUV cỡ nhỏ của Toyota đã hoàn toàn chinh phục người tiêu dùng bản địa nhờ ngoại hình trẻ trung bắt mắt và những công nghệ thú vị. Tháng 4 vừa qua, lần đầu tiên trong vòng 10 năm, một mẫu SUV của Toyota đã dẫn đầu doanh số tại thị trường Nhật Bản.​
Trong tháng 4/2017, Toyota C-HR đã đạt doanh số kỷ lục với 13.168 xe bán ra, bất ngờ vượt qua mẫu xe đứng liền kề sau đó là Honda N-Box với 12.265 xe. Đáng chú ý là N-Box, một mẫu kei car, đã dẫn đầu thị trường Nhật suốt 4 tháng trước đó. Thành tích của C-HR được xem là kỳ tích chứng tỏ tư duy tiêu dùng của người Nhật đã thay đổi, trước đây các mẫu xe cỡ nhỏ kei car luôn đứng đầu thị trường nhờ thiết kế nhỏ gọn tiện dụng, đi cùng giá bán vừa túi tiền.​
Toyota C-HR đang được bán ở quê nhà Nhật Bản với giá khởi điểm 2.516.400 Yên, tương đương 514 triệu đồng. Toyota dự kiến sẽ mở rộng phạm vi bán mẫu xe này ở hơn 100 thị trường khác nhau, để đáp ứng nhu cầu xe SUV cỡ nhỏ ngày càng tăng, cũng như cạnh tranh với Honda HR-V, Mazda CX-3...​
Tên gọi C-HR chính là viết tắt của chữ Coupe High Rider (tạm dịch là Coupe gầm cao). Thiết kế của Toyota cũng phản ánh đúng tên gọi của mẫu xe này. Nó chính là 1 mẫu crossover mang hơi hướng coupe với ngoại hình hầm hố. Xe có cản trước góc cạnh, đèn pha full-LED nối liền lưới tản nhiệt, tay nắm cửa ẩn, cánh gió trên nóc và đèn đuôi hình boomerang LED nổi bật.​
Xe có kích thước dài x rộng x cao lần lượt là 4.350 x 1.795 x 1.550 mm với trục cơ sở dài 2.640 mm. Theo đó, xe dài 56 mm, rộng hơn 23 mm và thấp hơn 55 mm so với mẫu HR-V của Honda. So sánh với Mazda CX-3, mẫu crossover mới của Toyota dài hơn 75 mm, rộng hơn 30 mm và cao hơn 15 mm.​
Khả năng lái của Toyota C-HR cũng sẽ tốt hơn nhiều dòng nhờ vào trọng tâm thấp và hệ thống trợ lái thủy lực của xe. Đi cùng với đó là hộp số sàn 6 cấp hoặc CVT, hệ dẫn động 2 hoặc 4 bánh.​
Về động cơ, C-HR sẽ có phiên bản sử dụng hybrid “kế thừa” từ dòng Prius mới, cho công suất 122 mã lực và giảm hao phí nhiên liệu đến 40%. Phiên bản động cơ còn lại sẽ là động cơ 8NR-FTS turbo 1.2 L cho công suất 115 mã lực tại vòng tua 5.200 – 5.600 rpm và mô-men xoắn cực đại 185 Nm tại 1.500 – 4.000 rpm.​
Ngoài ra, ở 1 số thị trường đặc biệt, Toyota còn có thể cung cấp động cơ Dual VVT-i 2.0 L cho công suất 147 mã lực và mô-men xoắn cực đại 187 Nm.​
Mặc dù trong top 10 mẫu xe bán chạy nhất thị trường vẫn có tới 5 mẫu xe kei car (cùng động cơ không vượt quá 660cc), nhưng rõ ràng những chiếc xe đời mới, có kiểu dáng táo bạo như C-HR đã chứng tỏ được sức hấp dẫn.​
Theo BangkokPost​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Hix cũng lại là anh em song sinh với Vios.... hàng ghế sau ko có khe lạnh!! SG hay bị kẹt xe giữa trưa nắng như đổ lửa hàng ghế sau ko có khe lấy gió thì chỉ có chết!! Cũng ko hiểu tại sao Vios lại luôn đứng đầu doanh số như thế (chắc cũng giống mình lần đầu mua xe 4B thì cứ Toyota mà quất khỏi suy nghĩ,..... nhưng đi 1 thời gian + có lúc ngồi sau cho người khác lái thì mới thấy đúng là ngột ngạc khó thở!!). Theo em thì CH-R cho dù có đẹp-sang-chảnh cỡ nào đi chăng nữa mà ko có cải thiện cái khe lạnh phía sau thì muôn đời đẳng cấp cũng chỉ là dòng xe hạng B thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Rồi, có Toyota nè, có anh nào mở hàng đã kịp vô chê rồi. Ối dào, cái bọn Nhật sao dốt thế, cái xe dỏm thế, nhiều điểm bất tiện thế mà đua nhau mà mua nhể? :p

P/s: riêng em cũng dốt dốt như số đông thôi, con này về xứ ta giá chơi được thì em cũng cố sắm 1 con đi lòng vòng vì em hâm mộ nó lâu rồi.;)

• Like
Reactions: CuBiMi and Marstl
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
Nhìn xe , nghe giá ở xứ người mà ... nước giải nó cứ trào ra liên tục. Chắc dân ở xứ người họ "nghèo" nên xài xe giá rẻ ... !

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Rồi, có Toyota nè, có anh nào mở hàng đã kịp vô chê rồi. Ối dào, cái bọn Nhật sao dốt thế, cái xe dỏm thế, nhiều điểm bất tiện thế mà đua nhau mà mua nhể? :p

P/s: riêng em cũng dốt dốt như số đông thôi, con này về xứ ta giá chơi được thì em cũng cố sắm 1 con đi lòng vòng vì em hâm mộ nó lâu rồi.;)
Ok đã thích thì cứ quất! Cho em hỏi thêm là GĐ bác có mấy người....?! Chứ như GĐ nhỏ của em thì có 4.... mà khi lên xe 2 th nhỏ cứ kêu mẹ nó ngồi băng sau.... còn 2 đứa thì chơi oẳn tù tì lấy chiến thắng để leo lên dành cái ghế trước bên phụ mát mẻ ấy!!:):)

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Ok đã thích thì cứ quất! Cho em hỏi thêm là GĐ bác có mấy người....?! Chứ như GĐ nhỏ của em thì có 4.... mà khi lên xe 2 th nhỏ cứ kêu mẹ nó ngồi băng sau.... còn 2 đứa thì chơi oẳn tù tì lấy chiến thắng để leo lên dành cái ghế trước bên phụ mát mẻ ấy!!:):)
1 giàn lạnh cũng đâu đến nỗi như bác nói, với con xe khoang hành khách nhỏ xíu. Xe nhỏ 1 giàn lạnh và ko cửa gió sau cũng đầy ra đó. Ko thấy ai kêu ( trừ 7c )
Ps : xe có cửa gió sau mà máy lạnh yếu thì chưa chắc hiệu quả
Lúc trước em đi premacy 5+2 3 hàng ghế chở full tải nhưng biết cách chỉnh máy lạnh, hướng gió đi xa vẫn mát mẻ như thường

• Like
Reactions: cdang and Jolie1999
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
1 giàn lạnh cũng đâu đến nỗi như bác nói, với con xe khoang hành khách nhỏ xíu. Xe nhỏ 1 giàn lạnh và ko cửa gió sau cũng đầy ra đó. Ko thấy ai kêu ( trừ 7c )
Lúc trước em đi premacy 5+2 3 hàng ghế chở full tải nhưng biết cách chỉnh máy lạnh, hướng gió đi xa vẫn mát mẻ như thường
Hix sức chịu đựng giỏi thì khi máy lạnh bị hỏng (chỉ còn gió ko còn lạnh) thì vẫn thấy bình thường!

Hạng B1
27/7/13
51
139
33
Hix sức chịu đựng giỏi thì khi máy lạnh bị hỏng (chỉ còn gió ko còn lạnh) thì vẫn thấy bình thường!
Em thấy bác đã kinh qua con Vios, thì em nghĩ cũng hiểu phần nào dàn lạnh toy, cái j ai chê toy e ko biết, nhưng cái dàn lạnh toy mà còn chê em nghĩ bác chỉ còn cách gắn thêm cái máy lạnh vào xe thôi :))
Con vios kể cả chấp con City cửa gió sau luôn, con City vẫn thua nhé.
P/s : cảm nhận của thanh niên đang chạy Grap bike chia sẻ:))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chính xác với em Premacy; Dù 7 chỗ nhưng 01 dàn lạnh vẫn tê tái cho hàng thứ 3;
Còn ông nào chê 01 giàn lạnh yếu là do Máy phát đó yếu;

• Like
Reactions: mylovedl07