Tập Lái
11/10/16
7
14
3
26
camry mỹ về Việt Nam dán LOGO lexus vào bán giá gấp đôi chắc cũng méo ai biết kkk:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
sao Toyota không áp dụng chính sách "One Toyota" giống như "One Ford" ? phân biệt thị trường chi cho manh mún ?
ở VN thì chỉ cần cái logo là bán được xe nhé anh; cứ vậy lụm tiền và tống hàng tồn....

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Các thánh chê Toy vào chém đi. Toyota là chủ để nóng đầu 2017 này, các hãng khác dè chừng. và cũng dần quên đi quan điểm chê bai nhé, mọi thứ luôn có thời đại của nó và Toy đã trở lại và lợi hại hơn xưa
cái này là Mỹ anh ơi...
ở ta thì... :D :D

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Ha ha lần đầu thấy Camry biết làm cái sunroof..... mà sunroof đôi mới ghê chứ..... Nghĩ lại thì thấy hận Toy VN vô cùng... Trước đây cứ nghĩ nó dốt ko biết làm công nghệ đỉnh cao, leo lên cầm lái chỉ biết có lái đến nơi chứ ko hề biết thưởng thức gì trên 1 cái xe mang hiệu Toyota.... (xe thì bán giá chua chát... xe hạng B như Vios mà giá bán ngang ngửa thậm chí còn cao hơn vài chục so với xe hạng C của hãng khác) & rồi anh Hải anh Công xuất hiện đem công nghệ cao phục vụ con người (xin lỗi nhé Sunroof đôi đã có từ lâu trên Sonata 2011 + Sorento nhé).... giờ sáng mắt ra thua doanh số Toy bắt đầu đem công nghệ cũ mèm vô hòng chiếm lại thì trường đã mất. Hận thì hận nhưng cũng phải gật đầu công nhận Camry 2018 này đẹp good nhưng đừng vội mừng nhé các bác yêu Toy ơi.... tới tay các bác mà cái giá tầm 4 tỏi thì các bác tự nhiên bùn xuống liền.... cũng công nghệ xem xem Sonata mà giá = 3 lần các bác có mua ko? Cỡ Vios mà giá = với Cerato - Elantra thì hỉu rùi nhé.....
1 người đang đi Toy rất mong bán đc xe Toy đang đi để cưới ngay & luôn em Ecoboot Trend vì hồi chiều mới đọc đc & yêu em ấy từ cảm nhận đầu tiên về cái máy 1.5 mạnh ngang ngửa với 2.0....:p
Gió vừa thôi .Con Camry XLE 93 tôi đem vứt bãi rác nghịa đia xe bên Mỹ tháng 5/2014 có sunroof chứ sao không ?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Không lẽ thứ gì ở Mỹ cũng rẻ, cũng đẹp, cũng ngon. Còn thứ ở VN sao nó cứ như cóc ghẻ thế ka.
Dĩ nhiên , vì Mỹ xem xe là thứ ai cũng phải có, ho xem xe hơi cũng như 1 thứ hàng hóa như bao moi hàng hóa khác. Không có thuế tiêu thu đặc biệt.. gì gì đây cả.Khi mua xe ở Mỹ bạn chỉ phải trả sales tax rate theo county bạn đang sống.Ví dụ tôi vừa rồi mua con Accord 2017 EX giá MSRP trước thuế là 23000.Tôi đóng 9% sales tax theo rate của Santa Clara, North California là 2070$, cộng thêm tiền linh tinh gồm sticker cho xe mới khoảng và 1 số nữa là giá ra tới cửa gần 26000$. Thuế má ở Mỹ như vậy là quá nhẹ nhàng so với các bán bên vn mua xe bi đóng đủ moi loai thuế có khác gì bi hút máu
Chưa nói thi trường Mỹ là trọng điểm của Toyota vì dân bên đây họ xài xe Nhật cũng mấy chục năm rồi và xe Nhật bán rất chạy ở Mỹ .Camry thì khỏi nói, nó là con sedan cỡ trung best seller ở Mỹ bao nhiêu năm nay rồi
Cá nhân tôi thấy con camry này nôi thất okie, bắt mắt hơn so với mẫu hiện nay.Nhưng ngoai thất nhìn còn hơi bi thô chưa bắt mắt cho lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Ha ha lần đầu thấy Camry biết làm cái sunroof..... mà sunroof đôi mới ghê chứ..... Nghĩ lại thì thấy hận Toy VN vô cùng... Trước đây cứ nghĩ nó dốt ko biết làm công nghệ đỉnh cao, leo lên cầm lái chỉ biết có lái đến nơi chứ ko hề biết thưởng thức gì trên 1 cái xe mang hiệu Toyota.... (xe thì bán giá chua chát... xe hạng B như Vios mà giá bán ngang ngửa thậm chí còn cao hơn vài chục so với xe hạng C của hãng khác) & rồi anh Hải anh Công xuất hiện đem công nghệ cao phục vụ con người (xin lỗi nhé Sunroof đôi đã có từ lâu trên Sonata 2011 + Sorento nhé).... giờ sáng mắt ra thua doanh số Toy bắt đầu đem công nghệ cũ mèm vô hòng chiếm lại thì trường đã mất. Hận thì hận nhưng cũng phải gật đầu công nhận Camry 2018 này đẹp good nhưng đừng vội mừng nhé các bác yêu Toy ơi.... tới tay các bác mà cái giá tầm 4 tỏi thì các bác tự nhiên bùn xuống liền.... cũng công nghệ xem xem Sonata mà giá = 3 lần các bác có mua ko? Cỡ Vios mà giá = với Cerato - Elantra thì hỉu rùi nhé.....
1 người đang đi Toy rất mong bán đc xe Toy đang đi để cưới ngay & luôn em Ecoboot Trend vì hồi chiều mới đọc đc & yêu em ấy từ cảm nhận đầu tiên về cái máy 1.5 mạnh ngang ngửa với 2.0....:p
Bác không nên so sánh 1 cái máy tăng áp và 1 cái hút khí tự nhiên. Đa số đều thích máy hút khí tự nhiên vì không có độ trễ. Nhà e chạy 3 chú, 1 con Rx, 1 con macan, và 1 con E200. Chạy E 200 tốc độ thấp hơi khó chịu, vì đạp 1 lúc tăng áp hoạt động nói chung là hơi cà giựt cà giựt, macan cũng tăng áp nhưng ko hiểu công nghệ khác nhau ntn em thấy nó trơn tru hơn nhiều mỗi tội lúc khởi động thì máy rung nhẹ. Rx thì thôi nhiều ng đi rồi thì khỏi nói.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em này về VN giữ nguyên hiện trạng như bên mẽo thì mấy dòng xe khác ngáp ruồi tháng bán đc vài chiếc là cùng, em này ở mẽo cái gì cũng hơn tuyệt đối cái xe LD chết tiệc của Vn nhưng lại thua đứt về giá mới đau.
Giữ nguyên thì giá +500tr... Cũng đâu vào đấy thôi nên tụi nó cắt option là đúng,vì không phải người dùng nào cũng là thánh trên OS cần mấy option full...