Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác thấy Ford nằm ở đâu so với Toy ạ?
Nằm được ở mỗi con Ranger nhập Thái do phí thấp và càng ngày VN ngập càng thấy ghê :D
Nhiều bác tại chưa có điều kiện tiếp xúc Toyota Mỹ như RAV4, Venza, Camry, Avalon, Sienna nên chỉ toàn biết Vios, Altis, Fortuner, Innova chứ thử mà đi 1 trong số những con Toy Mỹ như e kể bảo đảm các bác ấy còn thần tượng Toy hơn bất cứ hãng nào khác :p
VD: đơn giản là 700tr nhiều ông đập thùng Vios nhưng có ng lại chọn RAV4 (used), 1 tỉ 5 có người mua Camry LD thì có ông lại chọn Venza - Camry $ (used) hay chọn Sienna (used) thay vì "phá trinh" em Sedona :D

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nằm được ở mỗi con Ranger nhập Thái do phí thấp và càng ngày VN ngập càng thấy ghê :D
Nhiều bác tại chưa có điều kiện tiếp xúc Toyota Mỹ như RAV4, Venza, Camry, Avalon, Sienna nên chỉ toàn biết Vios, Altis, Fortuner, Innova chứ thử mà đi 1 trong số những con Toy Mỹ như e kể bảo đảm các bác ấy còn thần tượng Toy hơn bất cứ hãng nào khác :p
VD: đơn giản là 700tr nhiều ông đập thùng Vios nhưng có ng lại chọn RAV4 (used), 1 tỉ 5 có người mua Camry LD thì có ông lại chọn Venza - Camry $ (used) hay chọn Sienna (used) thay vì "phá trinh" em Sedona :D

Kể cả Toy LD, nếu so sánh những thứ làm nên chiếc xe và độ tin cậy thì vẫn hơn khối thằng. Ford giỏi mà đem Mondeo ra cạnh tranh, M6 hay thì bán bằng giá thử xem. Xe bình dân mà hư hỏng thay cả cụm như xe sang thì còn lâu mới bán được cho dân Việt nhất là dân Sài Gòn.
Nhưng nhìn lại thì xe Đức lại bán chạy nhất ở các nước có gốc gác thiên đường bác ạ: China, Nga, Việt Nam...trong khi tại Đức doanh số xe Đức không có bao nhiêu...

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Lạy thánh. Méo có ai chê Toy cả. Mọi người chỉ chê thằng Toy Liên Doanh. Chất lượng và sản phẩm Toy LD thì ai cũng biết rồi. Không có j tự nhiên sản phẩm tốt giá hợp lý mà người ta lại chê.
Fortuner, Innova nhập bên mấy topic kia cũng chê tới tấp kìa bác ơi. Ai cũng có cái lý cả nên thời gian sẽ trả lời thôi. thữc tế toyota liên doanh cũng vẫn doanh số cao đấy thôi họ biết cân bằng chất lượng - giá thành -dịch vụ - thế mạnh riêng và đáp ứng đúng nhu cầu và thị hiếu của thị trường.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Kể cả Toy LD, nếu so sánh những thứ làm nên chiếc xe và độ tin cậy thì vẫn hơn khối thằng. Ford giỏi mà đem Mondeo ra cạnh tranh, M6 hay thì bán bằng giá thử xem. Xe bình dân mà hư hỏng thay cả cụm như xe sang thì còn lâu mới bán được cho dân Việt nhất là dân Sài Gòn.
Nhưng nhìn lại thì xe Đức lại bán chạy nhất ở các nước có gốc gác thiên đường bác ạ: China, Nga, Việt Nam...trong khi tại Đức doanh số xe Đức không có bao nhiêu...
Bên châu Âu cũng phải thuộc dạng trung lưu hay thượng lưu trở lên họ mới chơi xe Đức chứ phương tiện công cộng các quốc gia bên đó là đỉnh cao công nghệ của thế giới rồi. Xe với họ chỉ là phương tiện đi lại thích cầm lái và trải nghiệm công nghệ họ mới tìm xe Đức chứ xe bình dân vẫn là sự lựa chọn tốt vì sản phẩm nó vẫn đáp ứng đủ độ an toàn cho họ.
Nga thì em không biết chứ ở TQ hay VN xe lại là trang sức hay tài sản để họ phô trương thân thế nên doanh số tốt là phải. Đọc báo có thường thấy quốc gia nào tổ chức đám cưới với dàn siêu xe hay siêu sang đi diễu hành rước dâu hoành tráng bằng TQ hay VN đâu :D
Fortuner, Innova nhập bên mấy topic kia cũng chế tới tấp kìa bác ơi. Ai cũng có cái lý cả nên thời gian sẽ trả lời thôi. thữc tế toyota liên doanh cũng vẫn doanh số cao đấy thôi họ biết cân bằng chất lượng - giá thành -dịch vụ - thế mạnh riêng và đáp ứng đúng nhu cầu và thị hiếu của thị trường.
Nhập mà ở châu Á cũng giống như Volvo thương hiệu châu Âu mà bị cho là hàng Tung Của thôi :D Bằng chứng rõ ràng là con Accord Thái giá có mềm hơn tí nhưng cũng sao ngon bằng con Accord Mỹ được :)

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Dạo này nhiều bài cho ông lớn này quá, cũng hay.:)

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Bác nói thế cũng ko đúng. Cùng thị trường VN nhưng các hãng khác kể cả Mazda của Nhật hay Honda đều có sản phẩm công nghệ và chất lượng hơn Toy LD mà giá vẫn ok hơn đó bác. Chẳng qua từ lâu người tiêu dùng quá chuộng Toy Nhật nên Toy LD mượn đó làm giá thôi. Bài học từ Nokia, Yahoo... vẫn còn mới. Thân
Mazda tại Việt Nam 40 phần trăm là hàng tàu nhé, thân!

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Ha ha lần đầu thấy Camry biết làm cái sunroof..... mà sunroof đôi mới ghê chứ..... Nghĩ lại thì thấy hận Toy VN vô cùng... Trước đây cứ nghĩ nó dốt ko biết làm công nghệ đỉnh cao, leo lên cầm lái chỉ biết có lái đến nơi chứ ko hề biết thưởng thức gì trên 1 cái xe mang hiệu Toyota.... (xe thì bán giá chua chát... xe hạng B như Vios mà giá bán ngang ngửa thậm chí còn cao hơn vài chục so với xe hạng C của hãng khác) & rồi anh Hải anh Công xuất hiện đem công nghệ cao phục vụ con người (xin lỗi nhé Sunroof đôi đã có từ lâu trên Sonata 2011 + Sorento nhé).... giờ sáng mắt ra thua doanh số Toy bắt đầu đem công nghệ cũ mèm vô hòng chiếm lại thì trường đã mất. Hận thì hận nhưng cũng phải gật đầu công nhận Camry 2018 này đẹp good nhưng đừng vội mừng nhé các bác yêu Toy ơi.... tới tay các bác mà cái giá tầm 4 tỏi thì các bác tự nhiên bùn xuống liền.... cũng công nghệ xem xem Sonata mà giá = 3 lần các bác có mua ko? Cỡ Vios mà giá = với Cerato - Elantra thì hỉu rùi nhé.....
1 người đang đi Toy rất mong bán đc xe Toy đang đi để cưới ngay & luôn em Ecoboot Trend vì hồi chiều mới đọc đc & yêu em ấy từ cảm nhận đầu tiên về cái máy 1.5 mạnh ngang ngửa với 2.0....:p
2.4

Hạng B1
9/3/15
66
50
18
48
Option công nhận ngon. Nhưng em cứ théc méc tại sao Toy mẽo nó vẫn xài động cơ cũ nhẩy? Hay bọn mẽo nó Ko cần tiết kiệm xăng mà chỉ cần ổn định? Mịa nó mà lấy cái 2.0 turbo của con Lexus NX hay Rx 200 gắn vô đây rồi nhập về VN mình bán luôn. Giải tán bọn LD đi cho các bác hết chê bai, e nghe nhiều cũng thành sảng! Sorry các bác, e đang mơ :)