Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Đã ngồi nó trải nghiệm chưa mà nói như đúng rùi.. khỏi so với con 3.. so với 6.. 2.5 lun.. chạy thì ồn.. cao tốc 120.. xe như bay bay.. sóc.. rất là ù tay .. nội thất sau 5 năm nó tàn ko mún nhìn.. qua chỗ gờ rất là lộc sộc..lên 3.5 sẽ hiểu cảm giác dí ghế nó thế nào... chưa tính phần nội thất chắc chắn nó bền cách âm tốt hơn nhiều... tiếng máy 3.5 đạp thóc gas nó vồ lên liền và êm hơn nhiều con 2.5 đó Chạy thử cảm nhận sẽ hiểu.. đem con máy..1.8..2.0 ... Đi so với máy lớn 3.5... nghe là chưa biết ngồi qua rùi..madaz 6 còn xách dép huống dì con 3... Options cổ 13 năm chứ madaz 6 2020 chưa chắc đã có nhá
Mình lái thử con V6 Cam rồi, nó của thằng làm chung cùng đời 2007 với con Cam cùi 2010 của mình. Nói thật là lái xong muốn chả thèm đi xe mình nữa. Hồi chưa biết thì thấy Cam mình ngon lắm, chạy freeway đua cũng ok...vậy mà ...hic...có trách thì trách ngày xưa ít tiền lại tiết kiệm mới mua 2.5 Basic...Trải nghiệm mới thấy con Cam của mình chả là cái đinh gì với ngay Class cao của nó. Mình quen lái nhanh, với sedan V6 ra đường chả sợ thứ gì chỉ sợ mỗi Cs nên luôn cảm thấy V6 nó an toàn hơn I4 nhiều. Riêng với Em 3.5 XLE này thì thôi, nói về lái, Cam 2.5 còn xách dép nói gì mấy con hạng gà như Corolla.

Hạng B2
10/7/19
339
328
64
33
Mình lái thử con V6 Cam rồi, nó của thằng làm chung cùng đời 2007 với con Cam cùi 2010 của mình. Nói thật là lái xong muốn chả thèm đi xe mình nữa. Hồi chưa biết thì thấy Cam mình ngon lắm, chạy freeway đua cũng ok...vậy mà ...hic...có trách thì trách ngày xưa ít tiền lại tiết kiệm mới mua 2.5 Basic...Trải nghiệm mới thấy con Cam của mình chả là cái đinh gì với ngay Class cao của nó. Mình quen lái nhanh, với sedan V6 ra đường chả sợ thứ gì chỉ sợ mỗi Cs nên luôn cảm thấy V6 nó an toàn hơn I4 nhiều. Riêng với Em 3.5 XLE này thì thôi, nói về lái, Cam 2.5 còn xách dép nói gì mấy con hạng gà như Corolla.
Em thấy khá là lạ là cứ nhìn vào con 3.5Q này chê đời sâu máy lớn ngốn xăng. Rồi kêu cảm giác lái kém.
không biết các bác í đã đi 1 con 3.5Q thật sự(bảo dưỡng theo chuẩn chứ không phải đợi hư mới thay như đại đa số mọi ng đi xe Nhật ở VN rồi kêu Toy bền chưa :( )

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Đã ngồi nó trải nghiệm chưa mà nói như đúng rùi.. khỏi so với con 3.. so với 6.. 2.5 lun.. chạy thì ồn.. cao tốc 120.. xe như bay bay.. sóc.. rất là ù tay .. nội thất sau 5 năm nó tàn ko mún nhìn.. qua chỗ gờ rất là lộc sộc..lên 3.5 sẽ hiểu cảm giác dí ghế nó thế nào... chưa tính phần nội thất chắc chắn nó bền cách âm tốt hơn nhiều... tiếng máy 3.5 đạp thóc gas nó vồ lên liền và êm hơn nhiều con 2.5 đó Chạy thử cảm nhận sẽ hiểu.. đem con máy..1.8..2.0 ... Đi so với máy lớn 3.5... nghe là chưa biết ngồi qua rùi..madaz 6 còn xách dép huống dì con 3... Options cổ 13 năm chứ madaz 6 2020 chưa chắc đã có nhá

Đang nói là cảm giác lái nhé " thanh niên " , có biết nó là gì ko mà oánh giá rồi mang cả độ ồn vào đây mà khoe . Khi xe đứng yên , xoay volang nguội hết sang trái hoặc phải xem nó là mấy vòng , rồi lên Mazda xoay thử , Volang Mazda xoay ít vòng hơn để có độ nhạy khi chuyển hướng hoặc ôm cua như xe Đức . Nó thật tay hơn khi kết hợp với độ mút của chân ga và chân thắng kèm sự ổn định của khung gầm và thân vỏ . Về độ ồn thì đúng là thân vỏ thì Camry đời này vẫn hơn nhưng ồn gầm thì rất kém , cứ vác ra dốc hầm Vincom test la biết ngay vì chô đó nó xóc và nhám. Thanh niên cần trải nghiệm dc nhiều xe hơn để mở rộng tầm mắt chứ đừng nghĩ là ôm con xe của mình rồi nghĩ đó là nhất thì ...còn xanh và non lắm ...

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Nó chém đến nỗi đem con xe 1.8 hạn C đi so với con xe 3.5 hạng.. D ở cảm giác lái mới ghê

Lại thêm 1 thanh niên nữa ko biết gì về cảm giác lái rồi nhảy dựng lên bảo Camry 2007 là cảm giác lái ngon :)))

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Lại thêm 1 thanh niên nữa ko biết gì về cảm giác lái rồi nhảy dựng lên bảo Camry 2007 là cảm giác lái ngon :)))
Cảm giác lái hả.. đem con xe 1.8 so với con xe 3.5 về gia tốc.. đã quá khập khiễng.. đem sự ổn định của con xe hạng D so với hạn C càng khập khiễng hơn nữa... ngon hay không thì ra đường trường lên 120..200.. là ra ngô khoai... chưa nói mấy cái linh tinh option.. độ cách âm.. con nào hơn nhá... đây đi hằng ngày.. bản thân nhà đang dùng mec C200 lai điện nhẹ.. với Cam 2.5 mẫu mới.. con ỉn nữa..đã đi và thử nát nước rùi mà lên 3.5 còn thèm.. nên dẹp mấy con madaz đi... bác đã trải nghiệm hết chưa thì có.. biết cảm giác dí ghế chuyển làng gấp thốc gaz ở tốc độ cao nó phê thế nào chưa...

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/8/19
17
87
13
Cam 3.5 XLE giờ nhập về , giá khoảng 2tỷ4 hay 2tỷ8 ha mấy bác ?
Cảm giác lái ? Chắc ko bằng mấy con 700tr , 800tr Vn đâu ha ?

• Like
Reactions: tuan0809
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Cảm giác lái hả.. đem con xe 1.8 so với con xe 3.5 về gia tốc.. đã quá khập khiễng.. đem sự ổn định của con xe hạng D so với hạn C càng khập khiễng hơn nữa... ngon hay không thì ra đường trường lên 120..200.. là ra ngô khoai... chưa nói mấy cái linh tinh option.. độ cách âm.. con nào hơn nhá... đây đi hằng ngày.. bản thân nhà đang dùng mec C200 lai điện nhẹ.. với Cam 2.5 mẫu mới.. con ỉn nữa..đã đi và thử nát nước rùi mà lên 3.5 còn thèm.. nên dẹp mấy con madaz đi... bác đã trải nghiệm hết chưa thì có.. biết cảm giác dí ghế chuyển làng gấp thốc gaz ở tốc độ cao nó phê thế nào chưa...

Camry sinh ra ko phải là để đạp ga thốc ghế gì đó mà đòi cảm giác dính lưng , Camry ăn dc nước hậu vì công suất cao và dung tích xi lanh lớn , chứ depart thì chỉ cần 1 con 2.0 của Kia hay Huyndai cũng ăn ở dải tốc độ dưới 60km/h . Bác nên sở hữu xe rồi hãng chém chứ đừng lâu lâu ngồi lên xe ai đó rồi " thẩm du " là ngon hay dở . Thế hệ 2007-2011 thì xe vẫn bồng bềnh vì hệ thống treo mềm và dẫn đến cảm giác lái ko chuẩn và chạy tốc độ cao trên 120km ko thực sự tự tin , Volang dù trợ lực thuỷ lực nhưng ko biến thiên theo tốc độ nên chạy phố thì tàm tạm nhưng chạy tốc độ cao lại nhẹ cho nên ko đầm chắc . Innova thì ko nói làm gì nhưng 2.5Q bản 2016 thôi cũng đã ăn đứt cảm giác lái của dòng 3.5Q này rồi . Cứ giở nắp máy con 2.5Q lên thấy có trang bị thêm thanh Strust Bar Ultral Performance là thấy nó cải thiện độ lắc ngang thế nào rồi , phuộc điều chỉnh cứng hơn chút nên bớt bồng bềnh hơn hẳn , Volang chặt tay chứ ko " Vô hồn " như bản cũ . Về check lại Cam nhà đg đi là 2.5G bản cũ hay 2.5Q bản Thailand nhé . Chứ mà ngồi vuốt đuôi bảo 3.5Q cảm giác lái ngon hơn mấy chiếc hiện nay thì ...nên trải nghiệm nhiều hơn nữa , C200 ở nhà đời nào thì cũng nói luôn cho nhanh để a e góp ý cho cách hưởng thụ bác ah :))

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mình ngồi đọc comment mà cười còn hơn xem Trấn Thành diễn nữa :D:D:D

Mình cũng cười giống bác ở cái đoạn Camry cảm giác lái ngon hơn CX5 thế hệ hiện nay ấy , vui như Chí Tài diễn hài luôn :))