Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.967
113
Lâm Đồng
Toyota Camry là xe nội địa hóa nhiều nhất ở Mỹ

Theo nghiên cứu mới nhất Cars.com công bố, chiếc Toyota Camry 2015 đã dẫn đầu danh sách các xe được nội địa hóa tại Mỹ. Trong danh sách này còn có chiếc minivan Sienna.[pagebreak][/pagebreak]

Cách đây không lâu, các bản báo cáo khác cho biết có tới 5 chiếc xe của General Motors đạt được mức nội địa hóa 87% và Camry chỉ đạt được mức nội địa hóa 78% tại Mỹ. Nhưng tại sao Cars.com lại cho Camry đứng đầu trong danh sách của mình? Đó là do cách tính tỷ lệ nội địa hóa khác nhau.

Đầu tiên, Toyota Camry là mẫu xe được sản xuất tại Mỹ từ năm 1988 ở Kentucky. Lý do thứ hai là vì Toyota Camry và Sienna đều được thiết kế và phát triển tại Mỹ. Nhiều linh kiện của xe đều được làm tại Mỹ. Kết quả này một phần đến từ việc Toyota tập trung đầu tư và phát triển việc sản xuất của mình tại Mỹ.

Camry cũng đánh bại quán quân năm ngoái là chiếc Ford F-150 do mẫu xe này không đạt được tỷ lệ nội địa hóa trên 75 %. Danh sách do Cars.com công bố còn có đại diện của các hãng khác như: Chevrolet Traverse, Honda Odyssey, Chevrolet Corvette...

Danh sách xe nội địa hóa nhiều nhất ở Mỹ:

1. Toyota Camry
2. Chevrolet Traverse
3. Toyota Sienna
4. Honda Odyssey
5. GMC Acadia
6. Buick Enclave
7. Chevrolet Corvette

Theo Cars.com

• Like
Reactions: bl3399 and thaigia
Hạng B2
19/12/11
107
58
28
Hic, Việt Nam mình thì chỉ có Cắt, cắt và....Cắt thôi. Mà tất cả chứ ko riêng gì Toy. Ko thích tí nào!

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
em thấy bác tâm tư suy nghỉ quá! nhưng em hỏi bác nhé. nếu không cắt option: giá cao chót vót liệu khách hàng có mua không?
Hic, Việt Nam mình thì chỉ có Cắt, cắt và....Cắt thôi. Mà tất cả chứ ko riêng gì Toy. Ko thích tí nào!

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Chưa kể có những option ko xài được ở VN nữa bác ơi cho nên cắt bớt để giảm giá thành, người mua chỉ mua những gì nhà sản xuất thấy cần có ở 1 chiếc xe tại VN

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
Chưa kể có những option ko xài được ở VN nữa bác ơi cho nên cắt bớt để giảm giá thành, người mua chỉ mua những gì nhà sản xuất thấy cần có ở 1 chiếc xe tại VN
Vậy mà có một đợt camry không có VSC luôn đó, chắc Toy nghĩ cái này cũng không cần ở đường xá VN :-(