Bạn có hài lòng không, khi sử dụng xe Corolla Altis

• Total voters
    45
Tập Lái
23/6/17
33
20
8
38
Em đang ngắm 1 em Altis 1.8 2009 giá người quen tầm 300tr, số sàn. Các bác có ai chạy dòng này cho em cái tư vấn với.
Em mua để đi loanh quanh cuối tuần thôi, không dư nhiều tiền nên mua vừa đủ dùng thôi.
Em đọc thấy đánh giá chung dòng altis này cũng tiết kiệm xăng, ít hư vặt, thấy cũng ổn.
Em cảm ơn

Tập Lái
7/11/14
24
29
23
46
Mới đi Đà lạt để test thử CC trên Altis khi đổ đèo. Kết quả nó tự động dồn số (mình thấy tua máy tăng lên-số ảo) để giữ tốc độ đã sét, sai số cỡ chừng +/-5 km thôi và trong suốt quá trình đổ đèo mình ít khi phải dùng đến thắng, quá ngon!
Không cần phải để số manual, mà để hẳn D rồi set cruise control hả cụ???

Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Không cần phải để số manual, mà để hẳn D rồi set cruise control hả cụ???
Ok Bạn hiền, để cần số ở D, khi tốc độ lớn hơn 40km/h sét cruise control xong đổ đèo nó tự động giữ tốc độ sét.

Tập Lái
13/10/11
10
5
3
0e8336ff-e722-4a3c-a775-904d95a00ec4.JPG.webp

Các bác cho em hỏi cái tay cần số Toyota Altis 2009 - 2010 này có thể mua ở đâu không ạ?

Hạng B2
23/2/12
263
158
43
Em cũng vừa lấy con 1.8 G CVT xong, nói chung rất hài lòng. Nhưng đang có ý định thay nguyên bộ đèn bi led trước (hàng theo xe) bản 2.0V nhưng k biết kiếm ở đâu. Mua trong hãng thì no table nhe :D.
Điểm không hài lòng nhất đối với xe này là cái màn hình DVD en roi, phản ứng chậm chạp với không xem video khi chạy xe.
Em cũng nghiên cứu thì biết là vì sự an toàn nên hãng đã tắt chức năng này (đấu dây gì đó vào thắng tay). Tuy nhiên, thì xe ô tô để chở nhiều người chứ không phải một mình tài xế chạy và sử dụng. Do đó, việc tắt tính năng này mình thấy chưa hợp lý, anh em Toyota nào có thấy thì góp ý để khắc phục được tốt cho người tiêu dùng.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Em cũng vừa lấy con 1.8 G CVT xong, nói chung rất hài lòng. Nhưng đang có ý định thay nguyên bộ đèn bi led trước (hàng theo xe) bản 2.0V nhưng k biết kiếm ở đâu. Mua trong hãng thì no table nhe :D.
Điểm không hài lòng nhất đối với xe này là cái màn hình DVD en roi, phản ứng chậm chạp với không xem video khi chạy xe.
Em cũng nghiên cứu thì biết là vì sự an toàn nên hãng đã tắt chức năng này (đấu dây gì đó vào thắng tay). Tuy nhiên, thì xe ô tô để chở nhiều người chứ không phải một mình tài xế chạy và sử dụng. Do đó, việc tắt tính năng này mình thấy chưa hợp lý, anh em Toyota nào có thấy thì góp ý để khắc phục được tốt cho người tiêu dùng.
Bác lấy giá nhiêu bác, giảm nhiều ko

Hạng B2
23/2/12
263
158
43
Bác lấy giá nhiêu bác, giảm nhiều ko
798 triệu (giá niêm yết). Được giảm 50 triệu tiền mặt và tặng thêm một số phụ kiện như: Camera hành trình, lót sàn, thảm để chân, che mưa, cáp chống trộm gương chiếu hậu, dù, bạc trùm xe.
Tặng 03 phiếu bảo dưỡng 1.000km, 5.000km và 10.000km

Hạng B2
12/9/12
228
214
43

Bác muốn tắt tính năng ko xem DVD khi chạy thì vào toyota tâm cảng xử lý 20p là xong, tồn 300k cafe cho thợ trong đó.

Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
có bác nào dùng Altis lắp cảm biến áp suất lốp không, cho em xin ý kiến với