Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
Toyota Fortuner 2017 sắp về nên đặt hàng trước không các Bác
Sau thời gian báo chí đăng tải thì em có nghe được tin từ các sale là dòng xe mới Toyota Fortuner 2017 nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan sẽ được chính thức đưa về tại Việt Nam trong đầu năm nay. Để tránh tình trạng khan hàng và cộng thêm phụ kiện khi mua xe thì theo các Bác mình có nên đặt hàng trước mẫu xe này không ạ ? Em nhìn thấy em nó máu quá rồi, được nhập khẩu nguyên chiếc thì ngon quá rồi, có quả cân bằng điện tử thì tuyệt roài[pagebreak][/pagebreak]

1. Ngoại thất​
Không còn bảo thủ như trước, thiết kế của Toyota Fortuner 2016 đã mượt mà và mạnh mẽ hơn rất nhiều so với thế hệ cũ. Mặt trước gây ấn tượng mạnh với cặp đèn pha hình lưỡi dao vuốt ngược công nghệ LED, lưới tản nhiệt gồm các thanh ngang cỡ lớn mạ crôm cùng hốc hút gió nối liền với 2 hốc đèn sương mù.​
Ở 2 bên thân xe, có thể thấy, cột C trên Fortuner 2016 đã tinh tế hơn rất nhiều cùng với bộ la-zăng hợp kim 18 inch 12 chấu xen kẽ. Ngoài ra, ở phía sau là cặp đèn hậu mỏng nhất quán với đèn pha và được áp dụng công nghệ LED trên phiên bản cao cấp nhất. Tổng thể lần lượt là 4.795 x 1.855 x 1.835 mm (Dài x Rộng x Cao), chiều dài cơ sở 2.750mm, khoảng sáng gầm 225mm cùng dung tích bình nhiên liệu 80 lít.​
2. Nội thất​
Trong khi đó, ở không gian nội thất, thay đổi dễ nhận thấy nhất là vô-lăng 3 chấu thay cho loại 4 chấu và phần bảng điều khiển trung tâm cũng được thu gọn chứ không dàn trải như trước. Hệ thống giải trí bao gồm màn hình cảm ứng 7 inch cùng ổ đĩa DVD, kết nối USB/AUX và 6 loa âm thanh.​
3. An toàn
Những trang bị an toàn tiêu chuẩn trên Fortuner 2016 gồm hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử, hỗ trợ phanh BA, kiểm soát ổn định xe, hỗ trợ đổ đèo, hệ thống đèn khẩn cấp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Sau thời gian báo chí đăng tải thì em có nghe được tin từ các sale là dòng xe mới Toyota Fortuner 2017 nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan sẽ được chính thức đưa về tại Việt Nam trong đầu năm nay. Để tránh tình trạng khan hàng và cộng thêm phụ kiện khi mua xe thì theo các Bác mình có nên đặt hàng trước mẫu xe này không ạ ? Em nhìn thấy em nó máu quá rồi, được nhập khẩu nguyên chiếc thì ngon quá rồi, có quả cân bằng điện tử thì tuyệt roài​
1. Ngoại thất​
Không còn bảo thủ như trước, thiết kế của Toyota Fortuner 2016 đã mượt mà và mạnh mẽ hơn rất nhiều so với thế hệ cũ. Mặt trước gây ấn tượng mạnh với cặp đèn pha hình lưỡi dao vuốt ngược công nghệ LED, lưới tản nhiệt gồm các thanh ngang cỡ lớn mạ crôm cùng hốc hút gió nối liền với 2 hốc đèn sương mù.​
Ở 2 bên thân xe, có thể thấy, cột C trên Fortuner 2016 đã tinh tế hơn rất nhiều cùng với bộ la-zăng hợp kim 18 inch 12 chấu xen kẽ. Ngoài ra, ở phía sau là cặp đèn hậu mỏng nhất quán với đèn pha và được áp dụng công nghệ LED trên phiên bản cao cấp nhất. Tổng thể lần lượt là 4.795 x 1.855 x 1.835 mm (Dài x Rộng x Cao), chiều dài cơ sở 2.750mm, khoảng sáng gầm 225mm cùng dung tích bình nhiên liệu 80 lít.​
2. Nội thất​
Trong khi đó, ở không gian nội thất, thay đổi dễ nhận thấy nhất là vô-lăng 3 chấu thay cho loại 4 chấu và phần bảng điều khiển trung tâm cũng được thu gọn chứ không dàn trải như trước. Hệ thống giải trí bao gồm màn hình cảm ứng 7 inch cùng ổ đĩa DVD, kết nối USB/AUX và 6 loa âm thanh.​
3. An toàn
Những trang bị an toàn tiêu chuẩn trên Fortuner 2016 gồm hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử, hỗ trợ phanh BA, kiểm soát ổn định xe, hỗ trợ đổ đèo, hệ thống đèn khẩn cấp.
P/s : Nhà em ở quận 2 thì nên đến đại lý nào để đặt xe cho gần và uy tín các Bác nhỉ ?​

Thánh lật sắp ra phiên bản mới liệu có còn giữ ngai không nhỉ???
Em xem clip bên Brazil thấy sao nó mong manh dễ lật thế
http://www.baomoi.com/toyota-fortuner-the-he-moi-lat-ngua-khi-thu-off-road/c/20260402.epi

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Máu thì bác làm tới luôn
Còn không thì đợi đến giữa năm sau cho hạ nhiệt chút, deal với sales cũng dễ hơn

• Like
Reactions: Yến Hải
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Con này với con cũ hơn dc cái from nhứng cái mác thánh lật vẫn chưa hết đâu bác mua KD bán lại thì dc

• Like
Reactions: ThạoThủy
Hạng C
31/5/11
512
606
123
Thật ra em nghĩ thánh lật không hoàn toàn vì chiếc xe (mặt dù nó ko có ESP thì cũng là lý do). Em nghĩ lỗi tại máy bác tài ảo tưởng sức mạnh, quên mất em nó bản chất xe (bán) tải gầm cao chót vót, lái ẩu quá khả năng em nó nên lật. Em chạy 2.0 Turbo chấm nhỏ nên hay bị nhiều bác 2.7 ảo tưởng ăn hiếp rồi (phần lớn là cười khẩy và cho qua, nhưng có vài lúc rảnh rỗi chơi lại cho vui) nên cũng không lạ gì em nó hay lật nhất :D.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Con này với con cũ hơn dc cái from nhứng cái mác thánh lật vẫn chưa hết đâu bác mua KD bán lại thì dc
Thánh thật.
Chưa thấy video, hình ảnh lật nào trên đường, chỉ có mỗi cái clip test off road lọt hố kia mà đã gắn mác thánh lật rồi.

• Like
Reactions: phomoi