Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
phongvu279 nói:
Em cũng làm Hợp đồng mua 1 con gia 45.800, giao xe thang 6, nhưng không phai đặt cọc. Mình có thể huỷ HĐ nếu không mua nữa.
Bác mua ở đâu hay vậy? Em hỏi các đại lý ở SG thì đều phải đạt cọc khi làm HĐ. Ở Toyota ĐSG là 30tr cho FT G.

Hạng B1
23/1/08
85
0
6
Các bác nhớ cho em, khoang xe không phải là nơi hấp thu xung lực nhé, nên càng cứng vững càng tốt. Dựa vào đó mà air bag và seat belt hoạt động, tháng trước trên QL 1 có 1 em Hilux bị tai nạn khoang xe bị phá vỡ người trong xe văng ra ngoài rồi ....đã văng ra thì không cần Air bag nữa nhỉ.
Mer C class đã có khoang xe dập nóng 4 lớp từ lâu rồi đấy ạ. Khi bị tông ngang mà còn đòi hấp thu xung lực thì bó tay.
Mer S có hệ thống pre safe tự động đóng kính để cho air bag hoạt động hiệu quả hơn, ta thấy rằng kính còn cần phải đóng thì vỏ xe, khung chịu lực đều cần phải cứng vững.

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội
4BVN nói:
Mình đọc rất nhiều bài trên OS thấy ae chê Toy rất nhiều, nhưng có điều ngạc nhiên là ae chỉ chê Toy vỏ mỏng, nội thấy xấu, ... nhưng không thấy ai chê độ bền của máy, chi phí sử dụng, bảo trì bảo dưỡng, phụ tùng phổ thông, sửa chữa dễ dàng ở khắp nơi trên đất nước, .... Vậy các ae mua xe chỉ xem nội thất và vỏ xe thôi sao???? Mình sẵn sàng bỏ qua vỏ mỏng dễ móp vì mình ko hy vọng đụng xe
nội thất cũng không quan trọng lắm vì mọi người lên xe ngồi nói chuyện 1 chút rồi ngủ mất tiêu có mấy ai quan tâm đến nội thất chiếc xe đâu
chủ yếu là bền bỉ, sử dụng hiệu quả, tiết kiệm, bảo dưỡng dễ dàng, .... vì vậy Toy vẫn là số 1, biết làm sao bây giờ

Suzuki chạy năm năm, 50.000 km chưa hỏng gì (trừ thay lọc dầu, lọc xăng, lọc gió)
TOY chạy năm năm cũng chưa hỏng gì.
Hai chiếc xe đều có thật, một của người bạn, một của tôi, đều mua cùng năm.
Vậy TOY bền hơn SU chăng?????

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
datankhang nói:
madata nói:
em mua FT V đặt cọc 15tr cũng ở ĐSG

nếu bác mua xe ở ĐSG thì bác gặp DUNG rất tận tình,e cũng lấy FT V ở đây luôn .

Bác có lấy kịp xe tháng 3 trước thuế không ?

Hạng B1
17/7/09
95
0
0
44
pleluu nói:
Suzuki chạy năm năm, 50.000 km chưa hỏng gì (trừ thay lọc dầu, lọc xăng, lọc gió)
TOY chạy năm năm cũng chưa hỏng gì.
Hai chiếc xe đều có thật, một của người bạn, một của tôi, đều mua cùng năm.
Vậy TOY bền hơn SU chăng?????

Bác đem con Su và con Toy bán lại thì biết liền í muh.