Tập Lái
22/12/09
41
20
8
Đây không phải là lần đầu tiên em chứng kiến cảnh vượt phải nguy hiểm như thế này trên cao tốc SG-TL. Mấy lần trước đều là xe khách Phương Trang cả, và chính em là người bị vượt phải, có lúc là ban ngày, có lúc là hơn 8h tối.
Em kêu gọi các bác tài nếu đã từng vượt phải kiểu này thì hãy đừng bao giờ lặp lại, vì sự an toàn của chính bản thân các bác.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Cao tốc SG-TL kiểu này thường xuyên, nhất là bọn cứu thương... nghe nói SG-TL có gắn camera trên cao tốc để ăn tốc độ sao không phạt vụ này nhỉ...

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Cao tốc SG-TL kiểu này thường xuyên, nhất là bọn cứu thương... nghe nói SG-TL có gắn camera trên cao tốc để ăn tốc độ sao không phạt vụ này nhỉ...
Camera cố định nên nhiều khi không chụp được những đoạn này ạ.
Tuy nhiên, nếu camera hành trình của bác nào có đầy đủ chi tiết, ngày giờ, tốc độ và hình ảnh rõ ràng, cứ đăng lên mạng đi ạ.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
Hoa Mai, Toàn Thắng, Kumho, xe 45C..chạy qua mặt lane trong hoài, có làm gì dc đâu.
Hy vọng CSGT có biện pháp mạnh cho các trường hợp gây nguy hiểm như thế này để đảm bảo an toàn cho các phương tiện khác.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Camera cố định nên nhiều khi không chụp được những đoạn này ạ.
Tuy nhiên, nếu camera hành trình của bác nào có đầy đủ chi tiết, ngày giờ, tốc độ và hình ảnh rõ ràng, cứ đăng lên mạng đi ạ.
Đăng lên để ae biết khi chạy nên chịu khó nhìn gương phải để đỡ dựt mình

Hạng B2
9/9/14
440
545
93
mấy vụ này có trại hòm lo rồi, các bác yên tâm đi nhé..

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
chuyện bình thường như cân đường ký gạo, em đi gặp hoài, 2 3 bận trên CT thì gặp 1 lần
nhưng đa số là biển xanh đỏ thôi,chứ biển trắng mình ít lắm

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
đi cao tốc TL, em có thói quen: hễ đi làn sát giải phân cách thì hay chú ý làn phải để ra vô cho an toàn; đi làn phải thì chú ý làn bên trái để ra vô, hôm kia, chạy làn phải, bỗng nghe cái vèo..giật mình ! một em inova vượt phải sau đó xào chẻ giữa 3 làn rát ngoạn mục !

• Like
Reactions: anhdeptrai_1505