Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Thấy bảo Toyota Hilux 4x2AT bản mới, các bác cho em xin ít review với. Cảm quan về hình dáng thì em thấy kết, nhưng có một số thay đổi về khung xe với cả thêm VSC, HAC nữa. Nghe thì hay nhưng em không rành lắm về kỹ thuật nên chả biết update thế thì có tính năng gì mới, có gì hay hơn sơ với mấy phiên bản trước? Nghe nói dòng xe mới mà còn đang hạ giá thì vừa miếng, cũng muốn rước 1 em.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Để chờ lái thử mà thấy vừa miếng thì rước về thôi bác ơi. Nói thật là phần thùng xe rộng rãi đã đủ chiếm ưu thế rồi, mà kiểu dáng vẫn thon gọn nữa. Vừa rộng nhưng không bị thô, đi trong phố đỡ tức mắt.

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Tiếc quá, năm ngoái tậu con Hilux bản 2016, năm nay đã nâng cấp bản mới. Bản cũ em đi đã phê rồi bản mới chắc động cơ chạy nuột hơn. Thích nhất là không có cảm giác đánh lái quá nhẹ như Ranger do hệ thống lái dầu, cảm nhận cung đường cứ gọi là phê.

Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Nói chung cũng tuỳ thuộc bác thích chơi Offroad/onroad hay là đa di năng. Đa dụng chọn ngay em Hilux, đi trong phố có ECO mode, đỡ tốn nhiên liệu mà bền máy hơn nhiều. Đi Offroad hay đường núi thì đã có HAC, kiểu gì cũng chơi được. Mà tôi thấy có thêm cái VSC ổn định hơn hẳn. Đường trơn cũng không phải lo xe mất điều khiển.

Tập Lái
13/12/16
7
0
1
46
Qua năm 2018 nghe nói thuế nhập khẩu về 0% nên em cũng đang định mua mà phân vân giữa con Hilux và Ranger.

Hạng B2
8/5/12
355
64
38
Thấy bảo Toyota Hilux 4x2AT bản mới, các bác cho em xin ít review với. Cảm quan về hình dáng thì em thấy kết, nhưng có một số thay đổi về khung xe với cả thêm VSC, HAC nữa. Nghe thì hay nhưng em không rành lắm về kỹ thuật nên chả biết update thế thì có tính năng gì mới, có gì hay hơn sơ với mấy phiên bản trước? Nghe nói dòng xe mới mà còn đang hạ giá thì vừa miếng, cũng muốn rước 1 em.
Khung gầm và hệ thống treo miễn chê. Gầm nâng cao hơn bản cũ một chút thì đi địa hình mấp mô, ổ voi, ổ chó ổn hơn nhiều. Cái quan trọng nhất là bộ khung Hilux mới thiết kế gọn hơn nhưng chắc chắn và chịu lực tốt, cảm giác an toàn hơn hẳn.

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Tiếc quá, năm ngoái tậu con Hilux bản 2016, năm nay đã nâng cấp bản mới. Bản cũ em đi đã phê rồi bản mới chắc động cơ chạy nuột hơn. Thích nhất là không có cảm giác đánh lái quá nhẹ như Ranger do hệ thống lái dầu, cảm nhận cung đường cứ gọi là phê.
Tính đổi bản mới hú em rước bản cũ nhá. Hilux cũ mới gì em cũng mê :D

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN