Hạng C
24/8/13
525
759
93
Vũng Tàu
trước đây xe mình đã từng bị vậy, và khẳng định luôn là do cặp thắng trống phía sau nhé . Nguyên do là vì thợ thay bố thắng nhưng khi lắp lại thì bố mài mòn không đều, bạn cứ mang ra gara kêu thợ tháo thắng trống phía sau ra vệ sinh lại rồi ráp vào bảo đảm hết kêu.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
trước đây xe mình đã từng bị vậy, và khẳng định luôn là do cặp thắng trống phía sau nhé . Nguyên do là vì thợ thay bố thắng nhưng khi lắp lại thì bố mài mòn không đều, bạn cứ mang ra gara kêu thợ tháo thắng trống phía sau ra vệ sinh lại rồi ráp vào bảo đảm hết kêu.
Mình ngồi nhìn thợ sửa, thì thợ Khó Chịu.....không xem thì sửa xong gùi....mình Chịu Khó....lên mạng bắt bệnh mới ...hè...hehe

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Ra hãng toy 30s bác ơi. Khả năng lắp lỏng ốc j ở thắng rồi.

Toyota Innova 2017 có tiếng "boang" khi đạp thắng, không hiểu do đâu?
Toyota Innova 2017 có tiếng "boang" khi đạp thắng, không hiểu do đâu?

Em mang vào hãng kt, thợ chạy thì ko kêu. Kêu em chạy về theo dõi, mới chạy ra xíu thì đạp thắng lại kêu. Nên em quay lại cho tháo ra kt và vs. Lúc tháo ra phát hiện thiếu miếng chống ồn đó (e khoanh đỏ trên hình). Cố vấn dv ko gọi thông báo e để báo giá hay có muốn thay ko. Đến khi em lên nhận xe thì mới báo, lúc đó xe đã làm xog. Ko lẻ lại tháo ra tiếp. Khá bực với cố vấn dv toyota biên hòa chi nhánh bình dương. Thợ và cố vấn dv nói em thay bên ngoài nên nó gắn thiếu mấy miếng đó, kêu em cứ chạy đỡ đi, thay 1 bộ đó cũg hơn 1tr. Có bác nào bị tình trạng vậy chưa ạ? Có thật sự là do miếng chống ồn đó ko ạ, sợ thay rồi mà lại vẫn kêu.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.756
113
Pháp
Hì vậy em đoán đúng rồi, trị bệnh online về xe cũng có thể chứ .... Sao giờ bác mới chịu kiểm tra ... kéo dài 2 năm rồi từ 2020 đến 2021
  • Thường mấy miếng chống "boang" nằm cùng xe, kh có bán cùng với bộ thắng
  • Không nguy nhiểm nhưng khá bực bình
  • Thay chổ nào thì đến chổ đó bắt nó tìm ra và gắn vào
  • Coi bộ .... phụ tùng bên VN cũng dùng kiếm .. của nhật luôn ... bén thật .
  • Thử xem ở nghĩa địa xe, mấy miếng nầy tụi nó kh để ý đâu, mua cũ cũng được

Nói chung là kh nguy hiểm, và cũng nên thay nếu được