Hạng C
11/2/08
576
715
93
Con này thuộc hàng "huyền thoại" so với G-Class của Mercedes và Defender của Land Rover đấy, những ai không biết thì tốt nhất im lặng để khỏi lòi cái sự thiếu hiểu biết của mình ra. Chê con này giá từ 4-5 tỉ mắc thì xin mời cầm tiền ra salon đặt thử 1 trong 2 con G-Class và Defender coi giá nó bao nhiêu chứ chưa có tính tới chi phí sử dụng.
Còn ai thắc mắc tại sao so nó với 2 thương hiệu hạng sang như Mercedes và Land Rover thì cứ thử mua 2 con kia về đi dự tiệc coi có ai nghĩ nó là xe hạng sang không nếu không nhìn Logo. Xe dành cho dân phượt và dân nghiên cứu mà làm như xe chở gái đi khách sạn ở đó mà mắc với sang, nào là GLS/Q7/XC90...thuộc được cái tên xe làm như hay chứ ngoài cái tên và logo ra biết khỉ gì :) Đúng toàn dân không có tiền mua nên trong đầu cứ nghĩ tiền tỉ là phải xe hạng sang. Giá nó mắc tại vì thuế đưa ra bị Nu, chứ người mà có tiền mua không bao giờ Nu như cái đứa "có tiền em sẽ chọn....bla bla" :D

Em cũng như bác lúc nhỏ mê con này lắm, mơ ước một thời. Nhưng do lúc đó VN mình có quá ít sự lựa chọn, còn bây giờ thì vô vàng các mẫu xe mới đẹp hơn, sang hơn, tiết kiệm hơn, nhiều options hơn, tính năng hoạt động cũng ngang hoặc hơn em Land này nên em nghĩ em nó sắp thành dĩ vãng rồi.

Tập Lái
20/10/15
43
35
18
31
vác con 2 bình nhiên liệu này . Vô cây xăng :" em ơi cho a đầy bình " , với giá xăng chuẩn bị tăng 8k => 3tr5 đổi ra tiền BOT bến thủy đếm cả buổi :D

Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Hôm em đi công tác lên Bắc Mê - Hà Giang, đi xe công ty, bác tài chạy con Land 5.7 nhập đời 2016, chạy như bay, đường thì vừa mưa, vừa xấu vừa xa, quanh co, vậy mà chạy băng băng, nuốt mấy cái ổ gà như không, vào cua gấp mà chắc đừng hỏi, đúng là em nó sinh ra để đi đường trường đường xấu. Sau này mà có xiềng em cũng chiến land, chứ em nói thật mấy con Porsche, Audi, Range Rover mà đi đường xấu như vậy thì không ăn được Land đâu.

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
http://danviet.vn/tin-tuc/pho-tong-...xe-land-cruiser-toi-kho-thoat-nan-759421.html
Mấy thằng Nu này ngồi con Mit hiện đại của bác chắc giờ ngồi bàn thờ hết rồi.

bác cay cú vậy hả bác? em thấy sao nói vây thôi mà. Tính em thực dụng nên em chi 1 đồng mua xe thì em muốn cái xe tương ứng 1 đồng, em có 4 tỉ thì em muốn cái xe 4 tỉ mà em mong muốn, mà cái thắng tay thì em không mong được xuất hiện trong cái xe 4 tỉ của em :D

Tập Lái
11/7/13
20
29
13
bác cay cú vậy hả bác? em thấy sao nói vây thôi mà. Tính em thực dụng nên em chi 1 đồng mua xe thì em muốn cái xe tương ứng 1 đồng, em có 4 tỉ thì em muốn cái xe 4 tỉ mà em mong muốn, mà cái thắng tay thì em không mong được xuất hiện trong cái xe 4 tỉ của em :D
em không cay cú bác đâu, land là dòng xe việt dã thì trang bi phù hợp cho việt dã. ngay cả thàng MER G hơn 4 tỏi củng trang bị nhu thế.người bỏ ra 4 tỷ không phải họ ngu mà không biết giá trị con land đâu.
https://www.otosaigon.com/threads/trai-nghiem-mercedes-g300-day-cam-xuc.8701822/

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Xe này phải máy dầu chứ máy xăng chả khác gì nuôi con nghiện trong nhà =))))
Bác biết nó tiêu thụ thực tế 100km hết bao nhiêu lít nhiên liệu không mà bác gọi nó là con nghiện

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em cũng như bác lúc nhỏ mê con này lắm, mơ ước một thời. Nhưng do lúc đó VN mình có quá ít sự lựa chọn, còn bây giờ thì vô vàng các mẫu xe mới đẹp hơn, sang hơn, tiết kiệm hơn, nhiều options hơn, tính năng hoạt động cũng ngang hoặc hơn em Land này nên em nghĩ em nó sắp thành dĩ vãng rồi.
Cái thời đó thì cũng đã xuất hiện GL350/400/500 đầy rồi bác à chứ làm gì mà không có sự lựa chọn. Còn thực tế hiện tại ngay cả 1 ông chủ lắm tiền nhiều của sở hữu 1 lúc 2 con Range Rover và Land Cruiser thì thử hỏi ổng đem con nào đi lội sình hoặc đi lên Tây Bắc, người giàu đấy có tiền đấy coi họ biết cách xài tiền không. Mấy con e nêu trên ngang hạng với Land Cruiser tuổi đời của nó không có thua gì Land Cruiser đâu mà bảo thời ấy không có sự lựa chọn, kể cả hiện tại dân bên Trung Đông dư tiền, dư xăng sao không lấy mấy con mà mấy thánh cứ khen đẹp, hiện đại, sang trọng...leo đồi, leo cát mà toàn mua Land Cruiser và LX570 chi dậy :) Những cái đứa ngớ ngẩn đến mức gọi tên con Q7 hay XC90 là đủ thấy hãm, bộ 2 con đó là đối thủ của Land Cruiser chắc :)

Tập Lái
11/7/13
20
29
13
Cái thời đó thì cũng đã xuất hiện GL350/400/500 đầy rồi bác à chứ làm gì mà không có sự lựa chọn. Còn thực tế hiện tại ngay cả 1 ông chủ lắm tiền nhiều của sở hữu 1 lúc 2 con Range Rover và Land Cruiser thì thử hỏi ổng đem con nào đi lội sình hoặc đi lên Tây Bắc, người giàu đấy có tiền đấy coi họ biết cách xài tiền không. Mấy con e nêu trên ngang hạng với Land Cruiser tuổi đời của nó không có thua gì Land Cruiser đâu mà bảo thời ấy không có sự lựa chọn, kể cả hiện tại dân bên Trung Đông dư tiền, dư xăng sao không lấy mấy con mà mấy thánh cứ khen đẹp, hiện đại, sang trọng...leo đồi, leo cát mà toàn mua Land Cruiser và LX570 chi dậy :) Những cái đứa ngớ ngẩn đến mức gọi tên con Q7 hay XC90 là đủ thấy hãm, bộ 2 con đó là đối thủ của Land Cruiser chắc :)
Bác nói rất hay, nhiều còm của bác rất hay, bác rất am hiểu xe, nhiều bác chưa phân biệt được xe đi đường địa hình và đi đường trường đô thị nên cứ so sánh như vậy, thử hỏi mấy bác đó có dám đem con Q7 hay con XC90 lội suối hay lên rừng núi ko.