Hạng B1
20/5/11
63
119
48
2 tuần nữa em sẽ phải lái xe trong điều kiện đường có tuyết và địa hình núi. Ở đây có bác nào có kinh nghiệm nhờ tư vấn nên đi Toyota rav4 hay Mitsubishi Pajero, cả 2 đều 4WD. Pajero thì giá thuê cao quá so với Rav 4 nên đang cân nhắc. Mục đích chỉ là đi được trong điều kiện đó. Bỏ qua các tiêu chí liên quan đến giải trí hay ngoại hình. Trên mạng cũng nhiều trang nói nhưng chưa chốt được. Em sợ bị nằm đường ở những khu như vậy lắm. Cảm ơn các bác nhiều.
54647149

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Thuê thì awd chỉ có subaru là hợp yêu cầu!
Còn chỉ có 2 xe này thì quên ngay con xe thánh đi

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Không rõ vì như bác chủ nói, chạy trong tuyết thì ở Việt Nam không có nên khó góp ý.
Theo mình thì hai xe đã được tin cậy rồi, giờ chắc tới phần cái lớp xe để phù hợp đi trong tuyết thôi.

• Like
Reactions: longpajero
Hạng D
21/12/06
1.117
616
113
Tuyết mới rơi thì sốp ,mềm....nhưng có xe trước chạy qua hoặc sau một ít thời gian thì bề mặt không còn mềm và sốp nửa mà là lớp "băng", lúc này AWD giả cầy là biết mặt nhau ngay. Thường vào mùa đông thì bên kia đã chuẩn bị và thay lốp ( và nước làm mát) cho mùa đông, bác chủ thớt kiểm tra lại cho chắc ăn.

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Hóng anh @gakho trả lời ...
Theo tôi thì trong hoàn cảnh nầy Pajero sport hay Rav4 chạy trên đường đóng tuyết cũng...nguy hiểm ngang nhau vì
- Bác chủ chưa có kinh nghiệm chạy trên tuyết.
- Khu vực bác chủ đi qua có khu dân cư hay khg? khoảng cách bao nhiêu km? vì nếu khg biết rỏ những yếu tố nầy thì tính mạo hiểm khg còn nữa mà là nguy hiểm cho tính mạng của bác.
- Và sau cùng, thành thật khuyên bác nên bỏ ý định mạo hiểm nói trên, nếu muốn thử cho biết thì nên đi với 1 người bản xứ và chỉ thử chạy trên đoạn đường ngắn 5-10km.
Cứ tưởng tượng cảnh tuyết rơi dày, xe khg thể chạy đc giửa hoang vu mênh mông trắng xóa dưới cái lạnh -10, -15 độ C thì bác sẽ chịu đc bao lâu? sưởi thì cũng sẽ hết xăng, chỉ 30p cóng là hết hy vọng sồng sót nha bác.
Vài lời cùng bác, mong bác suy nghĩ lại.