Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
"Công ty Toyota Việt Nam (TMV) sẽ trở thành đơn vị phân phối chính thức các dòng xe Lexus tại thị trường trong nước.
Thương hiệu xe hơi hạng sang Lexus được người tiêu dùng Việt Nam khá ưa chuộng. Số lượng xe Lexus nhập về Việt Nam thông qua các công ty thương mại liên tục tăng trong vài năm trở lại đây.
Tuy nhiên, thương hiệu hạng sang thuộc Toyota này chưa bao giờ có một nhà phân phối chính thức tại dải đất hình chữ S. Do vậy, khách hàng Việt đã và đang sử dụng các dòng xe Lexus cũng vì thế mà không được hưởng các dịch vụ và ưu đãi đi kèm thương hiệu hạng sang theo đúng tiêu chuẩn của Lexus toàn cầu.
Tuy nhiên, chỉ một thời gian ngắn nữa, các dòng xe Lexus sẽ chỉ được nhập khẩu vào Việt Nam theo đường chính hãng.
Nguồn tin của VnEconomy cho biết, TMV đã được Lexus và Toyota toàn cầu lựa chọn làm đơn vị nhập khẩu và phân phối chính thức thương hiệu hạng sang này tại thị trường Việt Nam. Hiện, các thủ tục và giấy tờ liên quan trong quá trình đầu tư đang được các bên gấp rút hoàn thiện và sẽ công bố trong vòng 3 tháng tới đây.
Thông tin nội bộ từ TMV cũng cho biết thêm, sau khi nhận được đầy đủ giấy chứng nhận phân phối độc quyền, TMV sẽ bắt tay vào công đoạn xây dựng cơ sở hạ tầng theo đúng tiêu chuẩn của Lexus toàn cầu. Dự kiến, hệ thống thương hiệu mới của TMV sẽ đi vào hoạt động vào đầu năm 2013".

Nếu chỉ nhập khẩu nguyên chiếc với thuế như hiện nay giá bán ra sẽ cao ngất ngưởng, còn nếu muốn giá thấp chút thì phải cắt bớt option nên sẽ thành chiếc xe bèo nhèo.

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
Việc phân phối Lexus tại VN đã có thông tin từ rất lâu rồi,Nhưng về việc ai sẽ là người đại diện phân phối tại VN thì quyết định đó chưa được công bố.Nếu có mở Showroom tại VN thì mình nghĩ nó sẽ mang đẳng cấp Quốc Tế

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Trươ2c giờ em vẫn giữ quan điểm thích mua xe chính hãng vì nó có đk bảo hành đàng hoàng . Táất nhiên kg phải ai mua xe bên ngoài đều gặp rắc rối về KT nhưng cũng khg phải ai cũng gặp may mắn với lượng xe NK tự do bên ngoài . Riêng em vẫn cho rằng số mình khg suông sẽ khi xài xe nên em chọn xe LD là vậy , có BH cho chắc cú . Quả thật nghiệm lại, em đã bị dính 3 lỗi :
-1 lần hư mô tơ nâng kiếng cửa
-1 lần hãng gọi thay dây dẫn dầu đ. cơ
-Khg phải thay chân gas trong vụ xe tăng tốc
Với em thì xe có BH đã phát huy ưu thế .
Lexus được phân phối chính hãng cũng là 1 niềm vui đối với những người có quan điểm như em . Tuy nhiên cái mấu chốt còn lại là cái giá . Lexus vào VN lúc này hay năm sau nữa có vẽ khg có lợi vì tình hình KTe VN đang xuống dốc rõ rệt . Lạm phát đã đứng vào hàng thứ 4 TG

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Nhưng lượng ngươif đi xe sang đâu thấy giảm đâu bác?

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
Vụ này âm ỉ lâu rồi...nhưng chỉ là Dự Án !
@japan9 : long time no see Bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Kinh tế VN vẫn đang "tốt" cho nên Bác MU vẫn bán Du thuyền ào ào...... Phải kg Bác MU. hehe :D

Chúc Bác MU đắt hàng nhá !

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32
Em hỏi ngu phát,nếu có nhà phân phối chính hãng thì nó có rẻ hơn ko các bác???

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
@adco: em có cùng quan điểm với bác, việc TMV bảo hành xe 3 năm/100k km cùng với hệ thống đại lý chính hãng trải rộng cả nước là một nhân tố khiến em quyết định mua xe của Toyota.

@MU: lâu quá ko gặp. Hy vọng hôm nào off với hội lại gặp bác để có dịp