Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Toyota VIỆT NAM cắt bớt hay tất cả các xe trên thế giới đều như vậy?
Hôm nay em quan sát gầm xe camry 2.5Q tình cờ thấy được như hình. Em có thắc mắc không biết có phải Toyota VIỆT NAM cắt bớt cục cao su đỡ cái ống bô hay không nữa. Mong các bác giải đáp! Em cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bl3399 and PhanLe
Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
View attachment 226676 Hôm nay em quan sát gầm xe camry 2.5Q tình cờ thấy được như hình. Em có thắc mắc không biết có phải Toyota VIỆT NAM cắt bớt cục cao su đỡ cái ống bô hay không nữa. Mong các bác giải đáp! Em cám ơn!
E nghĩ ko ai đi cắt cái cục cao su treo bô đó vì giá thành của nó ko đáng bao nhiêu đâu ạ.
1/ Có thể khi lắp ráp bị thiếu (khó xảy ra vì cái này qua khâu KCS rất dễ phát hiện)
2/ Khi lắp chưa đẩy vào hết khấc đầu chận nên khi xe chạy rung lắc sẽ bị rơi ra (cũng khó xảy ra vì ko lẽ tuột cả 2 đầu, nếu tuột 1 đầu thì vẫn còn tòn ten ở đó)
3/ Xe bác có đi phun gầm chống ồn hay độ bô gì ko ạ? Có thể khi lắp lại thợ quên gắn cho đủ :D

• Like
Reactions: bl3399 and truonghd
Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Xe nhà em mới mua có 1 năm, còn nguyên zin, không có phun gầm, không có cạ gầm đâm đụng mạnh đâu mà rớt nhỉ? @@

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
View attachment 226676 Hôm nay em quan sát gầm xe camry 2.5Q tình cờ thấy được như hình. Em có thắc mắc không biết có phải Toyota VIỆT NAM cắt bớt cục cao su đỡ cái ống bô hay không nữa. Mong các bác giải đáp! Em cám ơn!
Nhìn kỹ hình bác chủ post e thấy chổ khoanh tròn hơi kỳ kỳ. Cái khoen hàn vô bầu bô bên bị mất ko giống với cái bên còn cao su treo, giống như cây sắt 10 ly uốn lại hàn vô vậy, hoàn toàn ko có khấc chận cao su khỏi tuột ra. Như hình thì chỉ cần cao su treo bô tuột đầu trên là rớt mất luôn vì đầu dưới ko có khấc chận.
Bác chủ có độ hay sửa gì bầu bô ko ạ ?

• Like
Reactions: truonghd
Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Nhìn kỹ hình bác chủ post e thấy chổ khoanh tròn hơi kỳ kỳ. Cái khoen hàn vô bầu bô bên bị mất ko giống với cái bên còn cao su treo, giống như cây sắt 10 ly uốn lại hàn vô vậy, hoàn toàn ko có khấc chận cao su khỏi tuột ra.
Bác chủ có độ hay sửa gì bầu bô ko ạ ?
Xe nguyên zin mới mua có 1 năm à bác. :D Em thấy thật kì lạ! Anh gara xe bảo chắc TOYOTA cắt bớt rồi.

• Like
Reactions: PhanLe