Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
@Như vậy trạm Cầu Bình triệu chỉ tạm dừng thôi à@
Trong 10 năm tới, TP HCM kiến nghị sẽ đặt thêm 4 trạm thu phí để hoàn vốn các dự án mở rộng đường. Tổng cộng, thành phố sẽ có 10 trạm đặt trên địa bàn.
UBND TP HCM vừa kiến nghị Bộ Giao thông vận tải xem xét việc đặt trạm thu phí để hoàn vốn đầu tư cho dự án mở rộng quốc lộ 22. Ngoài trạm này, dự kiến từ năm 2016 đến 2025, thành phố sẽ bổ sung 3 khu vực đặt trạm thu phí để hoàn vốn đầu tư cho các dự án.
Theo kiến nghị, khu vực đặt thêm trạm thu phí gồm đường nối từ Nguyễn Duy Trinh vào khu công nghiệp Phú Hữu (quận 9), dự án đầu tư xây dựng đường nối từ đường Võ Văn Kiệt đến đường cao tốc TP HCM - Trung Lương, dự án đầu tư xây dựng nút giao thông đường Nguyễn Văn Linh - đường Nguyễn Hữu Thọ.
TP HCM hiện có 6 trạm thu phí gồm Xa lộ Hà Nội (thu đến năm 2045), cầu Bình Triệu (thu phí đến năm 2032), An Sương - An Lạc (đến năm 2033), cầu Phú Mỹ, đường Nguyễn Văn Linh và đường hầm sông Sài Gòn.
Ngoài ra, trên các trục đường cửa ngõ thành phố đang có một số trạm thu phí đặt trên quốc lộ 1 (Đồng Nai), quốc lộ 13 (Bình Dương), quốc lộ 1K (Đồng Nai), cao tốc Trung Lương (Long An, Tiền Giang).
[xtable=bcenter|border:0|cellpadding:1|cellspacing:0]
{tbody}
{tr}
{td}
UBND thành phố cũng kiến nghị Bộ Tài chính bãi bỏ phí thẩm định điều kiện về an ninh, trật tự; lệ phí cấp giấy phép quản lý, sử dụng phương tiện nghiệp vụ, vật liệu nổ, chất nổ, vũ khí và công cụ hỗ trợ.
Ngoài ra, TP HCM đề xuất tăng mức thu lệ phí hải quan từ 20.000 đồng mỗi tờ khai lên 50.000 đồng, từ 200.000 đồng mỗi phương tiện vận tải lên 1.000.000 đồng và phí bảo vệ môi trường đối với nước thải công nghiệp.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Sơn Hòa

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Trạm cầu Bình Triệu thu đến 2032 luôn,lãnh đạo CII "chạy thuốc" quá dữ.em nghe nói nhân viên ở trạm cầu BT còn được di du lịch ở Thái Lan luôn mà.mặc dù em không bỏ tiền ra mua vé vì em chỉ là thằng lái xe nhưng em tức vì tmất tiền ở đây không đáng.cho em chửi phát "lịt mợ" nó

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
vãi thật, chắc đi vào thành phố hít khói bụi tăng lên được vài kg cho mỗi xe hay sao ấy mà tăng với mục nhiều nhể các bác. chắc đi xe đò cho nó khoẻ quá.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
khổ cho dân trong miền nam quá các bác ạ. em ra ngoài miền bắc chẳng thấy trạm thu phí gì hết, chỉ đi cao tốc mới thu phí thôi các bác ạ. ngoài đó đi sướng thật quê em Thái Bình mà đi từ nhà lên HN thăm Bác ko tốn một đồng phí cầu đường nào cả. chắc chử miền Nam nó nặng hơn chữ Bắc các bác ạ.

• Like
Reactions: W164 and fiatsaigon
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Phí bảo trì vẫn nộp đều, lưới trạm thu ngày 1 nhiều. Cứ è cổ ra mà đóng phí với thuế.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Sao ko có ông Thứ Trưởng hay Bộ Trưởng nào thắc mắc phí Bảo Trì Đường Bộ các ông ấy quy định đóng hàng năm theo đầu xe làm gì mà sao phí qua trạm vẫn phải chịu nhỉ?

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
cũng ngộ, phí bảo trì đường , phí môi trường,phí xăng dầu,phí trạm BOT,đăng kiểm
bao nhiêu thứ đổ lên đầu 1 chiếc oto
em đi xe cỏ có 6lít 100km, mà đi 100km thì đóng thêm 50k tiền phí trạm
cộng với nào bảo hiểm đăng kiểm bảo trì các thứ..........thì quy ra xăng chắc tăng gấp đôi
giờ mới thấy đổ xăng để chạy xe chả thấm gì so với mấy cái phí lắc nhắc mình đóng