Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Cho em hỏi, các bác nào biết thì share với mọi người đường từ TP.HCM đi Châu Đốc ngắn nhất và không bị kẹt phà, em oải cái bến phà Vàm Cống quá rồi.
Vừa rồi có được anh em trong hội Previa chỉ đi phà An Hòa, thật là tuyệt vời.
Bây giờ nghe có bằng hữu chỉ đi phà Tân Châu, chưa có đi nhưng "quăng" lên đây cho các cao thủ bóng bàn.
Có thể số kilomet đường phà Tân Châu xa hơn chút đỉnh, nhưng bù lại không kẹt phà và đường đẹp hơn chăng các bác?

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
Em vừa mới đi về nè. Phà Vàm cống chỉ kẹt ngày thứ 7 và chủ nhật thôi, các ngày còn lại đi vô tư. Khoảng từ mồng 10 tháng 4 al chùa bà mới đông chứ bây giờ vắng lắm.

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Em cũng vừa về...chả kẹt gì hết...chỉ kẹt thứ 7,Cn..cho nên ngày thường,ko cao điểm thì đi phà VC vẫn ngon hơn...Đi phà An Hòa thì vắng nhưng phà nhỏ,và đường đi xấu..Sedan đi vất vả lắm ạ

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
Đoàn HFC tụi em mới đi Châu đốc về nè.. đường phà An hoà xe sedan chạy ok, hơi nhỏ chut thôi nhưng vắng vẻ, tới phà là xuống ngay không phải đợi, đường hơi xa hơn VC một chút..

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Billy.race nói:
Đoàn HFC tụi em mới đi Châu đốc về nè.. đường phà An hoà xe sedan chạy ok, hơi nhỏ chut thôi nhưng vắng vẻ, tới phà là xuống ngay không phải đợi, đường hơi xa hơn VC một chút..
Đúng rồi, đường phà An Hòa và phà Cao Lãnh xe 4 chỗ đi vô tư. Nhưng đường này có xa hơn nhiều so với đi phà Vàm Cống không các bác?

Tập Lái
10/4/10
2
0
1
40
Chào các bác.
Nếu các bác chọn đường đi Châu đốc qua phà Tân châu thì theo em ko nên đi đường này vì xa hơn và khó đi hơn. (cung đường này em cũng hay đi). Và nếu đi thì: cao tốc TL -> Ngã 3 An Hữu -> tp Cao Lãnh -> tx Hồng Ngự -> phà Tân Châu (tx Tân châu ) -> phà Châu Giang ( tx Châu đốc ). Từ Cao Lãnh đến phà Châu Giang đường nhỏ gập ghềnh khó đi. 2 phà Tân Châu và Châu Giang nhỏ chỉ chở được 2 xe 4b và bác nào đi sedan thì cẩn thận coi chừng bị cạ gầm.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
noplease nói:
Chào các bác.
Nếu các bác chọn đường đi Châu đốc qua phà Tân châu thì theo em ko nên đi đường này vì xa hơn và khó đi hơn. (cung đường này em cũng hay đi). Và nếu đi thì: cao tốc TL -> Ngã 3 An Hữu -> tp Cao Lãnh -> tx Hồng Ngự -> phà Tân Châu (tx Tân châu ) -> phà Châu Giang ( tx Châu đốc ). Từ Cao Lãnh đến phà Châu Giang đường nhỏ gập ghềnh khó đi. 2 phà Tân Châu và Châu Giang nhỏ chỉ chở được 2 xe 4b và bác nào đi sedan thì cẩn thận coi chừng bị cạ gầm.
ờ vậy hả bác?
Mong có thêm nhiều bác chia sẻ.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
binh_thuduc nói:
Billy.race nói:
Đúng rồi, đường phà An Hòa và phà Cao Lãnh xe 4 chỗ đi vô tư. Nhưng đường này có xa hơn nhiều so với đi phà Vàm Cống không các bác?
Bác đi phà An Hòa, chạy đến phà Cao Lãnh, đừng qua phà mà chạy thẳng luôn ( TL848) sẽ ra tới Sa Đéc (đường to đẹp, chạy ngang làng hoa Sa Đéc). Khỏi qua phà và khỏi bò 40, rồi 30 trong Cao Lãnh!
SG-LX: QL80 đi tới thị xã Sa Đéc, rẽ trái vào Nguyễn Sinh Sắc, rẽ phải vào TL 848, vọt tới phà An Hòa.

Last edited by a moderator: