Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
ở Châu Đốc và chợ Tịnh Biên, em tìm hoài mà chẳng thấy có Hotel có massage hoặc hớt tóc thư giãn như trên SG, có bác nào biết vụ này không vậy?

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
binh_thuduc nói:
ở Châu Đốc và chợ Tịnh Biên, em tìm hoài mà chẳng thấy có Hotel có massage hoặc hớt tóc thư giãn như trên SG, có bác nào biết vụ này không vậy?
Ủa, bác đi về lâu rồi mà. Có hứng đi tiếp không? Chiều nay 5g em xuất phát ;)

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Sáng thứ Hai 11/04 mình cũng tính đi nhưng không biết có kẹt phà vì rơi vào ngày Lễ Giổ Tổ không...

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
cuongphatbc nói:
binh_thuduc nói:
Ủa, bác đi về lâu rồi mà. Có hứng đi tiếp không? Chiều nay 5g em xuất phát ;)
Em đi vì công việc nên cũng thường đi, chắc không đu theo bác được rồi.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
do le tuan nói:
Sáng thứ Hai 11/04 mình cũng tính đi nhưng không biết có kẹt phà vì rơi vào ngày Lễ Giổ Tổ không...
Chúc các bác "Thượng Lộ Bình An".

Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
tonjohn nói:
E đo rất kỹ trên goole thì chưa tới 50km, khoảng 45km . Nếu chờ phà 30 phút trở lên thì CN này e đi Châu Đốc sẽ đi thử đường Cần Thơ cho biết lộ trình Cần Thơ- Long Xuyên thử xem vì thời gian có thể lâu hơn chút nhưng ngồii đạp ga vi vu vẫn sướng hơn là ngồi chở phà
Ôi, em xin can anh Tồn.
Nếu chọn tuyến SG-CT-LX thì phải qua 2 đoạn đường gian khổ là Vĩnh Long - Cần Thơ và Cần Thơ - Long Xuyên.
VL-CT rất hay bị mai phục, các tài Mai Linh, Phương Trang còn không dám phóng thì đừng nói anh em mình.
Còn đoạn CT- LX thì vướng đoạn nội ô sau khi xuống chân cầu CT chừng 10km, đi được chưa thở phào nhẹ nhõm thì lại gặp đường tỉnh lộ chừng 30km khá xấu và hẹp, em ngán cung đường này lắm, bất đắc dĩ phải đi.
Đi qua Sa Đéc đoạn cách phà An Hòa chừng 15-20km trong nội ô mấy cái thị trấn anh em nhớ đạp ga nhè nhẹ, cẩn thận củi lửa nha, dạo này các anh bồ câu Đồng Tháp chăm bắn lắm đó.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Hanh.Pham nói:
tonjohn nói:
E đo rất kỹ trên goole thì chưa tới 50km, khoảng 45km . Nếu chờ phà 30 phút trở lên thì CN này e đi Châu Đốc sẽ đi thử đường Cần Thơ cho biết lộ trình Cần Thơ- Long Xuyên thử xem vì thời gian có thể lâu hơn chút nhưng ngồii đạp ga vi vu vẫn sướng hơn là ngồi chở phà
Ôi, em xin can anh Tồn.
Nếu chọn tuyến SG-CT-LX thì phải qua 2 đoạn đường gian khổ là Vĩnh Long - Cần Thơ và Cần Thơ - Long Xuyên.
VL-CT rất hay bị mai phục, các tài Mai Linh, Phương Trang còn không dám phóng thì đừng nói anh em mình.
Còn đoạn CT- LX thì vướng đoạn nội ô sau khi xuống chân cầu CT chừng 10km, đi được chưa thở phào nhẹ nhõm thì lại gặp đường tỉnh lộ chừng 30km khá xấu và hẹp, em ngán cung đường này lắm, bất đắc dĩ phải đi.
Đi qua Sa Đéc đoạn cách phà An Hòa chừng 15-20km trong nội ô mấy cái thị trấn anh em nhớ đạp ga nhè nhẹ, cẩn thận củi lửa nha, dạo này các anh bồ câu Đồng Tháp chăm bắn lắm đó.
Thanks e nhiều mai a nghe lời e , vô thớt mới chỉ anh chỗ ăn uống đi nào :)

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Em vừa đi cung Bình Dương, Châu Đốc. Em đi theo hướng BD- cầu Mỹ Thuận, phà Vàm Cống - Châu Đốc khá ok các bác ah.
Giờ em đang ở Hà Tiên, mai về bằng cung: Hà Tiên- Tp Rạch Giá - Tx Sa Đéc- Cầu Mỹ Thuận ổn không các bác? Cần phải lưu ý những đọc nào?
Cám ơn các bác!

Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Tôi cũng mới đi 2 ngày CN đi thứ 2 về:
Ngày đi Sài Gòn - Hà Tiên: SG - Đồng tháp (ghé cúng Thanh Minh) - Phà Cao Lãnh - Phà An Hoà - Long Xuyên - Ngã 3 Lộ Tẻ - Tri Tôn - Kênh tám ngàn - Kiên Lương - Hà Tiên: Đoạn đường từ Ngả 3 Lộ tẻ - Tri tôn hẹp, sóng trâu liên tục đi rất mệt.
Ngày về: Hà Tiên - Ngả 3 Hiền Lương - Tịnh Biên - Núi Sam Châu Đốc - Long Xuyên - Phà Vàm Cống - Sa Đéc - SG: Đoạn đường từ Tịnh Biên đi Núi sam Châu Đốc ven kênh Vĩnh Tế xấu và hẹp vì người dân tranh thủ mặt đường phơi lúa và sinh hoạt.
Lưu ý:Khi vào thị xã Hà Tiên có máy sấy (qua khỏi ngã 3 Hiền Lương khoảng 2km, có 2 chú núp lùm, bắn xe hướng từ ngoài vào thị xã). Đi các con đường này thì gần các cầu có bảng tốc độ giới hạn (50km/h hay 60km/h) nhưng qua khỏi cầu lại không có bảng hết giới hạn nên đoạn từ Cầu kênh Tám ngàn có bảng 50km/h) nhưng sau khi qua cầu cho đến thị trấn Kiên Lương lại không có bảng giới hạn tốc độ nên cứ phải bò.
Sáng hôm qua khi đi từ Mũi Nai về Hà Tiên có gặp 1 bác đi KM màu đỏ có 2 sọc màu trắng có dán logo OS.