Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Cám ơn các bác đã hỗ trợ, e mới đi về đây. Đúng như lời các bác nói
Lượt đi e chạy đường Sa Đéc qua Phà Vàm Cống , SG - Long Xuyên mất 3h30, đường vắng phà vắng chạy vô tư
Lượt về Long Xuyên - Cần Thơ theo QL 91 mất ... 1h30 trong khi Cần Thơ-SG chỉ mất 3h ! ( Nhờ lên cao tốc e toàn quất 100-110 )

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Vậy là nếu có đi phà Vàm Cống thì cứ "né" T7 và CN nha các bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Em nghe nói nếu đi đường phà Cao Lãnh rồi qua thêm phà An Hòa nữa, đường sẽ gần hơn khoảng 40 hay 50 km, không biết có phải vậy không các bác cao thủ.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.276
113
binh_thuduc nói:
Em nghe nói nếu đi đường phà Cao Lãnh rồi qua thêm phà An Hòa nữa, đường sẽ gần hơn khoảng 40 hay 50 km, không biết có phải vậy không các bác cao thủ.
Không gần hơn bao nhiêu mà đoạn đường từ phà Cao Lãnh đến phà An Hòa vừa hẹp, vừa xấu, nhất là đoạn vừa qua phà Cao Lãnh đang thi công nâng nền. Đi xót xe.
Vừa đo trên Google Earth thì nếu lấy điểm mốc là ngã 3 An Hữu thì đi theo tuyến Cao Lãnh, phà Cao Lãnh, phà An Hòa đến tp Long Xuyên khoảng 68km, còn đi Ngã 3 An Hữu, Cầu Mỹ Thuận, Sa Đéc, phà Vàm Cống, tp Long Xuyên thì 70 km.

Tập Lái
30/4/06
25
14
3
Tình hình là em mới đi Châu Đốc ngày thứ 7 (16.04), CN về. Đi theo lộ trình qua Sa Đéc - phà Vàm Cống. Đường khá là tốt. Các bác cứ chạy đúng tốc độ. Phà Vàm Cống đợi khoảng 2 lượt - 20p. Cám ơn thông tin các bác ở trên đã chỉ đường.
Em quên, các bác cẩn thận khi gần cầu Mỹ Thuận, các chú bắt ngay trên cầu Mỹ Thuận luôn nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
phamttruc nói:
binh_thuduc nói:
Không gần hơn bao nhiêu mà đoạn đường từ phà Cao Lãnh đến phà An Hòa vừa hẹp, vừa xấu, nhất là đoạn vừa qua phà Cao Lãnh đang thi công nâng nền. Đi xót xe.
Vừa đo trên Google Earth thì nếu lấy điểm mốc là ngã 3 An Hữu thì đi theo tuyến Cao Lãnh, phà Cao Lãnh, phà An Hòa đến tp Long Xuyên khoảng 68km, còn đi Ngã 3 An Hữu, Cầu Mỹ Thuận, Sa Đéc, phà Vàm Cống, tp Long Xuyên thì 70 km.
Sao em nghe mấy bác tài khác bảo là đi phà An Hòa sẽ gần hơn được khoảng 40 km vậy cà

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
binh_thuduc nói:
phamttruc nói:
binh_thuduc nói:
Sao em nghe mấy bác tài khác bảo là đi phà An Hữu sẽ gần hơn được khoảng 40 km vậy cà

em đo rồi, gân hơn 10 km à

Tập Lái
3/12/09
5
0
0
toi da di 1 con duong nay theo toi rat tot va ngan hon it nhat 70km. Tu HCM cac ban theo cao toc TRUNG LUONG den nut giao thong Tan An re xuong di cua khau BINH HIEP den cua khau se thay 1 nga 3 thi re trai di VINH HUNG ->TAN HUNG->TAN HONG->TAN CHAU roi xuong pha qua TX CHAU DOC .duong rat ngon va wan trong la kiem hoai khong thay CSGT .cac ban cu di thu co gi DT toi 0938640640