OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Đã ẹo vô lane trong rồi thì rà thắng lại vài mươi giây xe hắn nhổng mông vô xe vi phạm làm gì? ;)

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Côn an Đồng Nai hay bắt lỗi này "Đi sai làn" nói thẳng cho côn an biết lỗi này lỗi gì thì côn an lại nói "Tôi không có nói anh, tôi nói anh kia" dù anh kia là anh chạy trước mình, y hệt mình...

Hạng D
14/8/11
4.167
87.958
113
Lỗi không chấp hành biển báo 100-200k !!
Tuy nhiên, phạm vi hiệu lực của biển báo chỉ sau biển cho nên nếu Peugeot không tiếp tục chạy thẳng khi qua lối rẽ mà xi nhan trái để vô làn trong thì ok !!
Đó chính là lý do xe của CSGT đậu hơi xa lối rẽ !! Các anh chú ý nhé !! :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Tuy nhiên, phạm vi hiệu lực của biển báo chỉ sau biển cho nên nếu Peugeot không tiếp tục chạy thẳng khi qua lối rẽ mà xi nhan trái để vô làn trong thì ok !!
Đó chính là lý do xe của CSGT đậu hơi xa lối rex !! Các anh chú ý nhé !! :)

Biển số 301d " Hướng đi phải theo ", các xe chỉ được rẽ phải (trừ xe được quyền ưu tiên theo quy định). Biển này được đặt ở trước nơi đường giao nhau, có tác dụng tại nơi giao nhau đằng sau mặt biển.
Vậy nếu bác chuyển lane trái tại giao lộ thì cũng vi phạm ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường còn gì.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Đó chính là lý do xe của CSGT đậu hơi xa lối rẽ !! Các anh chú ý nhé !! :)
Bậy nha a6!
Lỗi này là không tuân thủ tín hiệu giao thông nha a! Phạt phí nhẹ hơn vượt đèn đỏ nhưng lại bị giam bằng nhé, gây tai nạn thì đi học lại luật nựa!
Cái đèn rẽ rành rành đó, mà a bảo ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường ... a nghĩ xem xem có logic hok!?

Hạng D
14/8/11
4.167
87.958
113
Bậy nha a6!
Lỗi này là không tuân thủ tín hiệu giao thông nha a! Phạt phí nhẹ hơn vượt đèn đỏ nhưng lại bị giam bằng nhé, gây tai nạn thì đi học lại luật nựa!
Cái đèn rẽ rành rành đó, mà a bảo ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường ... a nghĩ xem xem có logic hok!?
Đèn ko có liên quan trong trường hợp này !! Peugeote vẫn tuân thủ đèn ( dừng khi đèn đỏ, và đi thẳng khi đèn xanh cho phép chạy thẳng ) . Nếu ảnh rẽ phải khi đèn đỏ rẽ phải thì mới là vượt đèn đỏ.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Đèn ko có liên quan trong trường hợp này !! Peugeote vẫn tuân thủ đèn ( dừng khi đèn đỏ, và đi thẳng khi đèn xanh cho phép chạy thẳng ) . Nếu ảnh rẽ phải khi đèn đỏ rẽ phải thì mới là vượt đèn đỏ.
Ko phải là vượt đèn đỏ! Khái niệm ko tuân thủ tín hiệu giao thông nó âp dụng case này nhoen a6 iu!