Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
Thanks Bác, đã chia sẻ;
Có lẽ em làm hơi quá tay; Em phun tới 15 chai xịt gầm; lại còn Vkool Vk30; có lẽ phải bóc film ra + cạo gầm;
Không có dại nào bằng dại nào; :((
Bác đi xe zin vẫn bị mà. Em nghĩ nguyên nhân tai bác nhạy cảm với tần số nào đó khi xe chạy.

Tập Lái
18/12/07
17
25
13
Cách test đơn giản và hiệu quả nhất là bác kiếm cái còi huấn luyện chó để 1 người thổi nếu bác nghe dc và cảm thấy nhức tai là do tai bác cảm nhận dc những tần số mà ít người bình thường nào nghe dc.
Nếu như kết quả đúng như mình nói thì bác khỏi phải đi khám tai chi cho phí tiền vì đó là bẩm sinh của từng người, bác để dành tiền đổi xe hay hơn vì có thể do các sóng âm k phù hợp với những người cảm nhận dc tần số của sóng âm đâu.
Còn nếu k phản ứng với điều minh nói thì có thể kiểm tra toàn xe lại coi có do lắp đặt hay lỗi 1 bộ phận nào k?
Đọc cái này mắc cười không thể chịu nổi:D. Bác ấy nói đúng đấy. Mỗi người mỗi khác, có người nhạy cảm phần này, người nhạy cảm phần khác. Bác thử các cách trên xem có khắc phục được không.

Hạng B2
31/12/15
126
52
28
29
Ho Chi Minh
Bác thử bật nhạc nhè nhẹ khi đang chạy xe xem cải thiện tình trạng ko nhé bác. Em cũng đi con này nếu ko bật tí âm thanh nào hết cảm giác đau tay và khó chịu lắm.

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Bác thử bật nhạc nhè nhẹ khi đang chạy xe xem cải thiện tình trạng ko nhé bác. Em cũng đi con này nếu ko bật tí âm thanh nào hết cảm giác đau tay và khó chịu lắm.
Đau tay? Tay phải? Tay trái. Liên quan dữ hén.

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
9/9/16
43
11
8
35
bác thử kiểm tra lại áp suất lốp bơm đúng thông số của nhà sản xuất khuyến cáo xem. xe fe đời cũ hơn có lần bơm lốp hơn 4 ký. chạy nghe ồn lắm. xả ra thì êm trở lại.

• Like
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Thử lốp xe và xem lại có bọc trần bằng nylong không bác nhé. Carens mình cũng tương tự và xử lý bằng 4 lốp GR100 và tháo cái bọc trần thì khỏe ngay và luôn

• Like
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Hạng B2
7/1/08
207
23
18
bác chủ thớt. bác hãy đi đo thính lực lỗ tai đi ạ. nhiều khi để lâu vậy sẽ hối tiếc đó. có thể cái sống phát ra chống ồn chủ động trùng với tần số nào đó mà tai của bác nhạy gây ra hiện tượng đau đầu và cảm thấy ù. mình nghĩ cách tốt là bác nên nghiên cứu lại chiếc ford everest đó rồi.

• Like
Tập Lái
8/8/16
39
25
18
34
Tiền giang
Trên ever mới này có trang bị 1 số thiết bị phát sóng âm, sóng âm này sẽ làm triệt tiêu tiếng ồn từ khoang máy dội vào.
Theo e nghỉ tai cụ nhạy cảm và đã bị các thiết bị này gây ảnh hưởng.( suy đoán cá nhân riêng của e)

• Like