Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em là em tẩy chay mấy thằng ăn dày ra.Còn thêm vụ Bị lỗi động cơ tu bô bên chung quốc đầy ra mà dám phán cũng động cơ đó chạy ở việt nam ko sao =]]
TQ và Mỹ nữa Bác. Việt Nam mình cũng dùng động cơ đó nhưng Bác phải “đợi” khi nào thời tiết nó lạnh đột ngột hoặc mùa rét thì chớ có mà lên Sapa, Lào Cai không thì ... Lỗi tại người sử dụng nhé :D.
Mình để ý Honda từ xe máy đến ô tô. Cái nào mà bán chạy, ko dính phốt thì chơi cái bài khan hàng, tăng giá. Ko cần Pr lăng xê này nọ... Cái nào mà bán chậm thì giảm sâu ngập mặt, Qc rầm rộ... như Winner, Civic tuột pô là 1 ví dụ.

Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Móa, CR-V chở 7 chạy Bắc Nam???? Wtf???

Về tính năng xe e không bàn, xe ok, nhưng chở full 7 lớn mà thêm hành lý thì không ổn chút nào! Nhất là đi xa gần 2000 cây số! Nếu không muốn gọi là hành xác!!!

Nên thật lại 1 chút đi, đừng bơm quá nhé!!! Xe 5+2 ghế sau chỉ dành cho em bé thôi

Bác ấy nói là chở 7 trẻ em dưới 6 tuổi và 1 tài xế nữa là 8....

Tập Lái
26/9/17
7
2
3
26
Mịa, sao bác hành em í quá vậy tận bắc nam cơ ah? Mình chở 7 cả lái là 8, sau cốp chở thêm tầm 30kg chả thấy vấn đề gì! cứ bon bon, vọt vọt. Đang lên plan làm một tour SG - Phú Yên vào cuối tháng 6 đầu tháng 7, có bác nào tham gia không?
30kg hành lý bác chất đâu hay vậy :))

• Like
Reactions: ican
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Mịa, sao bác hành em í quá vậy tận bắc nam cơ ah? Mình chở 7 cả lái là 8, sau cốp chở thêm tầm 30kg chả thấy vấn đề gì! cứ bon bon, vọt vọt. Đang lên plan làm một tour SG - Phú Yên vào cuối tháng 6 đầu tháng 7, có bác nào tham gia không?
Mình đang nói về việc hàng ghế thứ 3 ngồi 3 người hay là hàng ghế thứ 2 ngồi 4 người vậy? Mà... hình như em hỏi nhầm tại vì xe vẫn chạy hông có nghĩa là ở trong rộng rãi :))

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Cám ơn bác, ý e lâu lâu chở bạn bè đủ 7 người lớn thì thoải mái ko ạ, bạn e trung bình m60 đến m70
7 người lớn thì chật. đặc biệt hàng ghế cuối. Không tin bác ngồi thử đi :))
Muốn rộng rãi thoải mái cho 7 người lớn thì chỉ có dòng MPV thôi bác.

• Like
Reactions: thang2393
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Nhà em 8 người, 4 lớn, 2 nhỏ 12t, 2 nhỏ 4 tuổi. Crv thì chật rồi, outlander thì vừa tầm tiền nhưng độ rộng thì em chưa được thử. Kia sedona thì nếu đủ tiền mua thì em lại sẽ ráng lên mit pajero sport luôn vì em vẫn thích xe nhật hơn. Sorento thì em không thấy đẹp. Nhức đầu quá các bác ah

Trùm Cô
27/11/07
854
46.524
93
Nhà em 8 người, 4 lớn, 2 nhỏ 12t, 2 nhỏ 4 tuổi. Crv thì chật rồi, outlander thì vừa tầm tiền nhưng độ rộng thì em chưa được thử. Kia sedona thì nếu đủ tiền mua thì em lại sẽ ráng lên mit pajero sport luôn vì em vẫn thích xe nhật hơn. Sorento thì em không thấy đẹp. Nhức đầu quá các bác ah

Em nghe nói Out hàng 3 khá rộng trong phân khúc 5+2. Bác tham khảo thử xem.

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mềnh đang đi CRV 2018 và đã thử chở 7 người và kết quả là nếu 2 hàng ghế sau dành cho người cao dưới 1m60 cân nặng dưới 53 kg thì ngồi đi trong phạm vi 50km thì người ngồi sau hoàn toàn thoải mái, nhưng nên nhớ đã ngồi full 7 chỗ thì chỗ để hành lý rất hẹp.
CRV 2018 là 1 chiếc 5+2, mà 5+2 thì xác định là 2 ghế sau để chữa cháy lúc cần và hiếm khi đi 7 chỗ.
Mềnh từng đi xe 5 chỗ nên hiểu được giá trị cái + 2 của nó là ở chỗ này; nếu gia đình có 2 vc, ba mẹ+ 2 đứa con; giả sử đi đám cưới hay chúc tết phạm vi vài km tới vài chục km thì CRV có thể chở dc 6 người lúc đó xe 5 chỗ là ngồi phải nhồi nhét khó chịu, cái +2 bung lên chở 2 bé hoặc người nhỏ con cao dưới 1.6m rất ok, Mềnh chạy dc 6 tháng và đã sử dụng cái +2 của CRV tầm 5 lần, thay vì như mấy lần trước phải kêu thêm 1 chiếc taxi thì giờ không cần nữa.
Nếu đi xa vài trăm km thì mềnh nghĩ chả ai vác xe này đi vì chật chôi, mà thay vào đó là 1 chiếc Sedona hay chí ít là Innova mới thoải mái. Chứ CRV chỉ là 1 chiếc xe thiết kế cho gia đình là hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/4/13
295
28
28
xemitsubishivn.com
Chủ thớt đúng thần thánh yêu Honda quá, đi du lịch mà như kiểu nhồi nhét của xe đò tuyến Bắc Nam ngày tết vậy.

Tập Lái
4/9/17
4
1
3
39
Nhà 2vc 1 đứa con, 2 đấng sinh thành thì mua CRV, hay 1 em 5+2 bất kỳ...

Yêu thương các con, tiền ít mà nhà tận 7 người thì làm ơn mua Sedona cho rộng rãi.

Mình lái đéo sao chứ ng thân vợ con ba mẹ ngồi sau nhồi nhét trên mấy chiếc 5+2 thấy tội họ.
Ít tiền thì nên mua in bản tự động hoặc sorento thì tốt nhất ah, giá chưa qua 1ti mà 3 hàng ghế đều sử dụng tốt