Hạng B2
6/3/15
251
222
43
Không đúng a ơi. Nước nào chiến tranh với mình xong rồi thì hoa bình cho qua hết. Hợp tác làm ăn. Như tụi trung quần nếu thúc mọi chuyện sau chiến tranh biên giới 1979 (kéo dài tới tận 1991) thì dân mình cũng bỏ qua thoi. Do bọn nó đang kiếm chuyện với mình ngoài biển ngay bây giờ ngta mới ghét.
Chính trị để chính quyền lo, việc của nhân dân là cơm no, áo ấm và đóng góp cho đất nước. Không thích cũng không nên bài xích, mua xe của hãng nào, của quốc gia nào cũng đều đóng góp cho tổ quốc.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Chính trị để chính quyền lo, việc của nhân dân là cơm no, áo ấm và đóng góp cho đất nước. Không thích cũng không nên bài xích, mua xe của hãng nào, của quốc gia nào cũng đều đóng góp cho tổ quốc.
Mình bài xích là chuyện của mình. Không thích là không thích. Anh thích thì a cứ mua. Đây là quan điểm cá nhân từng người. Mình cũng không lên án ai mua xe TQ. Còn chuyện chính trị mình rất quan tâm thích theo dõi vậy thôi.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Chính quyền của trung cộng cũng mặc kệ

• Love
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng B2
6/3/15
251
222
43
Mình bài xích là chuyện của mình. Không thích là không thích. Anh thích thì a cứ mua. Đây là quan điểm cá nhân từng người. Mình cũng không lên án ai mua xe TQ. Còn chuyện chính trị mình rất quan tâm thích theo dõi vậy thôi.
Thích bài xích là hành vi không được khuyến khích, quan tâm chính trị thì tham gia chính trường, làm ông nọ bà kia tha hồ đao to búa lớn.

• Angry
Reactions: mymemory
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Thích bài xích là hành vi không được khuyến khích, quan tâm chính trị thì tham gia chính trường, làm ông nọ bà kia tha hồ đao to búa lớn.
Mình thích thì mình bài xích. A thích thì a cứ xài hàng Tàu ko ai ép a bỏ. Quan tâm chính trị không có nghĩa là làm quan. Nói như a ai như vậy cũng làm quan thì chính phủ ko có chỗ chứa hết người.

• Like
Reactions: mymemory