Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
em hay mua lặt vặt
mà lười đổi trả nên vứt cmnl
sau nầy có kn hơn
hài nhất là mua quần chíp định tặng bx, nhận hàng như cái nùi giẻ, bỏ thùng rác bà lao công con la lên
móa hận

đau thật haha

Em thì ít khi mua lặt vặt. Nhưng hầu như toàn bộ những gì cần dùng em đều mua trên 3 thằng tiki, adayroi, lazada. Từ tivi, tủ lạnh, nồi cơm điện, ....

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
đau thật haha

Em thì ít khi mua lặt vặt. Nhưng hầu như toàn bộ những gì cần dùng em đều mua trên 3 thằng tiki, adayroi, lazada. Từ tivi, tủ lạnh, nồi cơm điện, ....
hình như e chưa trả hàng bao giờ
nhiều món mua xong chẳng biết làm gì
chắc nghiện cmnr

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93

Rẻ đương nhiên thích rồi em hehe

Nhưng anh nghĩ quan trọng hơn cả là thói quen. Đó là thứ mà tụi lazada, tiki, adayroi muốn và tụi nó đã thành công thay đổi thói quen của anh.

Giờ cần mua gì anh cũng tìm trên 3 thằng đó, xem hiện tại mua chỗ nào rẻ hơn cả và xúc thôi.

• Like
Reactions: behieu
Hạng B2
28/6/14
340
6.455
93
Mua online sẽ không biết được mình mua hớ, vd cùng một mã hàng có thể xuất sứ khác nhau, bên trong khác nhau và giá thành chênh khá lớn. Người mua ko thể biết để mà so sánh đâu.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Em bị dính cái bình này. Nó ghi sản xuất tại CH Séc, khui ra thì sx VN. Logo khác với hình đăng. Giữ nhiệt kém, đổ mồ hôi, nóng thân bình tùm lum. Em làm um lên nó đang cho thu hồi.

Nhà có cái y chang đúng của Séc thì logo khác, chất lượng khác hoàn toàn.
View attachment 1802801
Mình đã cạch xa Elmich từ rất lâu khi biết thực chất nó vừa là tên hiệu nhái của một mảng khác biệt hoàn toàn và do người xứ thiên đàng dựng lên theo kiểu hồn Trương Ba da Hàng Thịt y hệt như Malloca.

Riêng Lazada khoảng gần 1 năm trở lại đây, app trở nên tệ kinh khủng, chưa nói về cách vận hành hệ thống của họ mà chỉ riêng phần hiển thị nội dung với rặt một kiểu ngôn ngữ Google translate thì nó đã xứng đáng là một app xóa ngay ko cần phải suy nghĩ. Thật lạ khi họ có thể tồn tại và thu hút được người dùng dưới cách trình bày kém cỏi như vậy trong thời đại IoT này.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
anh chủ còn đở , em củng mua cái màn hình mt , hàng nguyên thùng ,ok , nhưng cái nào xài củng dc 1 ngày là lổi hết , lằng nhằn đi trả hàng lấy tiền , laz cho cái cuppon 1 xị

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Em bị dính cái bình này. Nó ghi sản xuất tại CH Séc, khui ra thì sx VN. Logo khác với hình đăng. Giữ nhiệt kém, đổ mồ hôi, nóng thân bình tùm lum. Em làm um lên nó đang cho thu hồi.

Nhà có cái y chang đúng của Séc thì logo khác, chất lượng khác hoàn toàn.
View attachment 1802801
Hic, mình đang mua 2 cái mà chưa giao.

• Like
Reactions: PKN
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Hic, mình đang mua 2 cái mà chưa giao.
Nó giao cái VN là giả lại nhá. Logo icon ở trên, hàng chữ dưới, có dán nhãn VN. Xài thử cảm nhận chất lượng luôn rồi gọi chửi nó.
Nó ghi trên web và phần câu hỏi đều khẳng định là sx ở Séc.

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Quen mua giao tận nhà rồi, chứ chạy đi mua thì rẻ hơn 10 30% mà lỗi là đổi ngay.
Tiki bảo hành bên thứ 3 cũng không tốt đâu, mình dính cái dtdd. Nếu không muốn tức thì hàng hiệu mà mua, hàng lỡm khỡm thì phải chấp nhận.
Đang me cái VTB smart 55 in.