Hạng B1
18/7/17
93
7.211
83
Em mới mua cái bàn phím laptop dell trên lazada từ 3rd party sẻlle. Ngon choét, về tự thay vào laptop. Chạy ngon lành.

Hạng B1
22/5/16
77
3.530
103
Tiki cũng được bơm vốn trung quốc
em cũng ko quan tâm là ai bơm vốn cho nó. Miễn sao nó hoạt động rõ ràng, tôn trọng NTD và nhà bán hàng, hậu mãi chu đáo, tuân thủ pháp luật thì em ủng hộ à.
Như lúc trước em đã từng ủng hộ Lazada vậy thôi. Tiki bây giờ vẫn làm tốt nên em vẫn ủng hộ.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
em cũng ko quan tâm là ai bơm vốn cho nó. Miễn sao nó hoạt động rõ ràng, tôn trọng NTD và nhà bán hàng, hậu mãi chu đáo, tuân thủ pháp luật thì em ủng hộ à.
Như lúc trước em đã từng ủng hộ Lazada vậy thôi. Tiki bây giờ vẫn làm tốt nên em vẫn ủng hộ.
Tốt hay ko khó mà đánh giá toàn diện đc lắm. Mình thấy nên gọi là tốt theo từng giai đoạn cụ thể thì chính xác hơn. Và tốt theo tiêu chí nào nữa. Lzd mua hàng ship & sold của nó chưa bao giờ bị cancel. Trong khi tiki thì bị hoài giống như nhiều anh trên đây

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Tiki chăm sóc ngon lành nè ;) làm um lên nó đổi cho cái bình khác ngon choét. Cái trước bị lỗi nên hở tùm lum.
Trải nghiệm mua sắm Lazada

Hạng B1
22/5/16
77
3.530
103
Tốt hay ko khó mà đánh giá toàn diện đc lắm. Mình thấy nên gọi là tốt theo từng giai đoạn cụ thể thì chính xác hơn. Và tốt theo tiêu chí nào nữa. Lzd mua hàng ship & sold của nó chưa bao giờ bị cancel. Trong khi tiki thì bị hoài giống như nhiều anh trên đây
đúng rồi bác, xưa LZD có stock & sold nên e chỉ mua của nó. Sau này nó ko bán nữa, alibaba thâu tóm nên chiến lược và cách vận hành cũng thay đổi theo. Nên thời điểm hiện tại cá nhân em thấy là ko còn hấp dẫn và tin cậy nữa. Ngày xưa em rất thích LZD vì model rất giống amazon.
Tiki bác nói sao chứ em chưa bao giờ gặp vấn đề với sản phẩm do Tiki Trading phân phối, hàng lỗi alo đổi trả là dc ngay, có shipper đên tận nhà chở hàng đổi trả về rồi vài ngày sau ship hàng mới tới.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
đúng rồi bác, xưa LZD có stock & sold nên e chỉ mua của nó. Sau này nó ko bán nữa, alibaba thâu tóm nên chiến lược và cách vận hành cũng thay đổi theo. Nên thời điểm hiện tại cá nhân em thấy là ko còn hấp dẫn và tin cậy nữa. Ngày xưa em rất thích LZD vì model rất giống amazon.
Tiki bác nói sao chứ em chưa bao giờ gặp vấn đề với sản phẩm do Tiki Trading phân phối, hàng lỗi alo đổi trả là dc ngay, có shipper đên tận nhà chở hàng đổi trả về rồi vài ngày sau ship hàng mới tới.
@tuandq

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Đúng vậy. Tiki và adayroi thì tới tận nơi lấy hàng trả.

Cái màn hình của em thì em hỏi support Lazada, nó bắt em phải mang ra bưu điện gửi. Em nói với nó sao mà mua hàng cực vậy, đã mất thời gian lại còn mang thùng hàng thiệt to ra bưu điện. Em ứ chịu, nói nó làm sao thì làm, đây là do seller gian dối chứ đâu phải anh đổi ý muốn trả đâu mà hành em quá.
Nó nói sẽ đưa lên bộ phận cấp cao hơn giải quyết và báo lại em sau 48h. Hình như sắp 48h mà chưa thấy nó thông báo gì cả.

Em đang bán trên lazada đây. Đợt này Lazada đang mở cửa cho nhà bán hàng tự do, nbhang cá nhân nên luật lệ lỏng lẻo, nới lỏng nên các nhà bán hàng chộp giật nhiều.
Giờ qua mua Tiki cho lành các cụ ạ, giá cao hơn nhưng luật lệ chặt chẽ hơn, nhà bán hàng uy tín hơn