Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
:) Mình muốn chạy 1/4 để căn chỉnh bxc và hộp số thôi, dù máy xe khá mạnh nhưng do đang chạy hộp số FMX thế hệ cũ, thường sang số quá sớm khi động cơ còn chưa kịp vào power band, cộng thêm tỷ số truyền và bộ biến mô dùng cho cruising nên thành tích 400m sẽ không được khả quan lắm. Mà căn mù thì lại không có chỗ thử xe nên không chính xác lắm. Nếu có đường chạy thì căn tới căn lui chắc cũng mất cả ngày rồi :):):).
Nhân tiện bác có biết mấy con subaru độ chạy 1/4 hết bao nhiêu giây kg?
Thành phố mới Bình Dương bác ạ, đường Phạm Ngọc Thạch :)

Tập Lái
14/3/17
33
19
8
31
Có chỗ nào test lén mà an toàn kg nhỉ :D
Bác đang đi con gì vậy ạ :D trước em có đi xem hội drag BMW saigon bên quận 9 có đường test đ ược 400m. Mấy ảnh hay cf cuối tuần ở sala quận 2.

Hạng D
1/7/16
1.008
4.848
113
Nhanh nhỉ :)
:) hehe mình có theo dõi bài phục chế xe của anh, quá ngưỡng mộ.

Mấy anh độ subaru ở củ chi cũng ghê gớm lắm, theo trường phái performance, làm lại toàn bộ máy, part nhập US, gia công, lắp ráp 100% ở nhà

Hạng B2
28/6/17
253
1.749
93
TPHCM
:) hehe mình có theo dõi bài phục chế xe của anh, quá ngưỡng mộ.

Mấy anh độ subaru ở củ chi cũng ghê gớm lắm, theo trường phái performance, làm lại toàn bộ máy, part nhập US, gia công, lắp ráp 100% ở nhà
Mình cũng từng nghe về nhóm này, up performance như vậy là rất đam mê và kiến thức rất sâu. Làm ở nhà cũng là 1 giải pháp tốt, mang ra garage với quan niệm "sửa xe" của thợ VN thì mấy cái động cơ đó chết yểu là cái chắc :D. Không phải chê thợ nhưng họ cho rằng việc làm bài bản là màu mè và họ cũng không hiểu được cái động cơ độ tới giới hạn thì phải được lắp ráp kiểu như thế nào :)
Tiếc nhất là VN không có sân chơi để phát triển độ xe như vậy, chơi lén thì mất sướng và không phù hợp với tất cả mọi người.

• Like
Reactions: nmduc and De Red